PDA

Xem phiên bản đầy đủ : bede kiem khien ti le nao la khoe?

caotanlc
05-25-2007, 09:44 AM
ai cho em hoi bede kiem khien ti le diem? int & diem stre
nhu the nao la khoe?
2 itn 1 stre hay 3 int 1 stre hay 5:1 hay 8:1
ai chi giup em

visaoleloi
05-25-2007, 10:36 AM
theo mình thì chỉ có 2 lựa chọn là 2int-1str hoặc 3int-1str, còn 5-1, 6-1 sẽ làm cho bạn quá giống với full int (có thể coi là fullint) 3int-1str thì bạn nên cẩn thận dễ +nhầm lắm , với kiểu build trên bạn có thể giết quái tốt hơn dòng STR, pvp cũng không tệ, khó die hơn so với INT

T_T.$$$
05-25-2007, 11:00 AM
Tớ chơi kiểu 1:2 truyền thống :D .

chuotnha
05-25-2007, 11:34 AM
Tớ chơi kiểu 1:2 truyền thống :D .

Nói chung 1-2 or 1-3 là rất hợp lí, đang farm thêm 1 char và cugnx phân vân giữa 2 tỉ lệ này :P

hoangthanh
05-25-2007, 06:57 PM
Muốn làm 1 pede khủng ( trâu=tanker ) thì 1:1, 1:2 là đẹp nhất.

o0Steiner0o
05-26-2007, 07:26 AM
1:1 mới là 2b chính hãng pvp với nó khó chịu như thằng blade vậy

11419900
05-26-2007, 07:59 AM
Muon Lv cao thi' int 100% .Danh nhau an hiep may thang nhoc thoi gap ngang cap thi nhin di
muon danh nhau thi Str 100%
PeDe chi cho cực tính toán chi nhứ đầu tháy pà
Hì lần đầu tiên lên diễn đàng sai chính tả nhìu quá
Mong các pac' thông cảm :"> ;) :">
sao dùng biểu tượng ko dc nhỉ

__Tom__
05-26-2007, 08:21 AM
Mey pac' noi' thiu'. can` mix vao` char day' Xien` nua~ :)) 1 set sos + Vu~ Khi' SOS +5 ---> moi' la` pvp chinh' hang~. :)) Thu? hoi? co' mey pac' dam' lam` ??? =))

solococo13
05-26-2007, 09:58 AM
Full int là ngon

Mày ko chết thì tau chết :))

joobin
05-26-2007, 10:21 AM
Nói chung 1-2 or 1-3 là rất hợp lí, đang farm thêm 1 char và cugnx phân vân giữa 2 tỉ lệ này :P
Theo ý kiến riêng của tôi thì tỷ lệ 1 : 2 là quá ít như vậy thì quá là lai..tôi chuộng cái 1:4 1 :5 hơn giờ có ép đá máu tăng đáng kể tuy bạn 1:2 máu nhiều + đá thì là wá tôi pvp rất khỏe nhưng ngược lại dam thì lại quá yếu..khó có thể kết thúc đối với 1 gla str ngon ngon chút xíu ..bạn chịu nổi skill 1 cách khỏe re nhưng mà dam đánh vào cũng không ăn được ( không tính nhữngtrường hợp 1:2 SOS nhiều ) còn đối với dòng 1:4 thì dam mạnh hơn rất là nhiều có thể kết thúc còn máu me thì cũng tàm tạm nói chung đánh cũng khó mà chết được máu pede độ khoảng 6 k là ngon rồi con của mình cân bằng fép những 92 sức 60 đánh cũng tạm không quá yếu và nuke thì khá đau 1:2 ..khó kill được...train giờ thì 1 room 1 góc 4 thằng nuke 1 hit ...int 1:2 thì khó trian nuke ít ra cũng phải còn chút máu mới hòng ăn được nhiều điểm. Đó chỉ là ý kiến riêng mình chọn tỷ lệ int cao là vậy....và tới thời điểm hiện tại thì mình đã rất hài lòng..tất nhiên là chỉ theo cách nghĩ riêng của mình ..

chuotnha
05-26-2007, 02:43 PM
Theo ý kiến riêng của tôi thì tỷ lệ 1 : 2 là quá ít như vậy thì quá là lai..tôi chuộng cái 1:4 1 :5 hơn giờ có ép đá máu tăng đáng kể tuy bạn 1:2 máu nhiều + đá thì là wá tôi pvp rất khỏe nhưng ngược lại dam thì lại quá yếu..khó có thể kết thúc đối với 1 gla str ngon ngon chút xíu ..bạn chịu nổi skill 1 cách khỏe re nhưng mà dam đánh vào cũng không ăn được ( không tính nhữngtrường hợp 1:2 SOS nhiều ) còn đối với dòng 1:4 thì dam mạnh hơn rất là nhiều có thể kết thúc còn máu me thì cũng tàm tạm nói chung đánh cũng khó mà chết được máu pede độ khoảng 6 k là ngon rồi con của mình cân bằng fép những 92 sức 60 đánh cũng tạm không quá yếu và nuke thì khá đau 1:2 ..khó kill được...train giờ thì 1 room 1 góc 4 thằng nuke 1 hit ...int 1:2 thì khó trian nuke ít ra cũng phải còn chút máu mới hòng ăn được nhiều điểm. Đó chỉ là ý kiến riêng mình chọn tỷ lệ int cao là vậy....và tới thời điểm hiện tại thì mình đã rất hài lòng..tất nhiên là chỉ theo cách nghĩ riêng của mình ..
biết là up hp với SM vào thì cũng có thêm chút máu nhưng có cảm giác nếu tăng 1-4 thì quả thật rất yếu, dd nó fang 2 nhát là đi :(

hoangthanh
05-26-2007, 11:39 PM
Ko phải mình chê cách build của bạn nhưng muốn pvp ok mà lại muốn train khỏe thì ko có con nào đạt cả 2 điều kiện đó hết( ko nói tới $$$$$ nha).

Tiểu Phù Vân
05-26-2007, 11:43 PM
Full int là ngon

Mày ko chết thì tau chết :))
full int nuke 1 cái str ko chết
bow crit 1 cái int lên đường :))
blade hất 1 cái int nằm sấp :))
gla khỏi stun int cũng chết :))

joobin
05-26-2007, 11:45 PM
biết là up hp với SM vào thì cũng có thêm chút máu nhưng có cảm giác nếu tăng 1-4 thì quả thật rất yếu, dd nó fang 2 nhát là đi :(
SOS fang tui 2 nhát thì chịu rùi còn gla +5 thường mà 2 nhát á..wên đi
Còn bạn kia muốn pvp khỏe train khỏe thì ....đã nói là bede là cái gì cũng lai lai pvp cũng tạm train cũng tạm....có cái gì tuyệt đối như dòng full đâu..thế bài của tôi mới nói cách theo tôi thấy là ổn nhất đánh mạnh pvp được train ngon...nhưng mà chả cái nào là nhất cả..:D

hoangthanh
05-26-2007, 11:48 PM
Sai.full int solo với bow gì????
Blade 1 hit Kill ko được INT ( ko noi' SOS)
Gla = lv ko crit ít nhất cũng 2~3 hit mới kill được int.@-) @-) @-)

joobin
05-26-2007, 11:48 PM
bow str crit 1 cái không chết bow int nó kô crit nó die
blade thường hất tới mai
gla kô stun kô crit sao chết bà nội..
Bà có chơi int hay pede gì không.
BINHCB pvp Norain gla SOS +7 : tường băng nuke 8k stun ghost Norain nằm.

hoangthanh
05-26-2007, 11:51 PM
SOS fang tui 2 nhát thì chịu rùi còn gla +5 thường mà 2 nhát á..wên đi
Còn bạn kia muốn pvp khỏe train khỏe thì ....đã nói là bede là cái gì cũng lai lai pvp cũng tạm train cũng tạm....có cái gì tuyệt đối như dòng full đâu..thế bài của tôi mới nói cách theo tôi thấy là ổn nhất đánh mạnh pvp được train ngon...nhưng mà chả cái nào là nhất cả..:D
PVP được nhưng ko ngon, mình dám bảo đảm. Nếu với tỉ lệ đó thì STR crit 1 phát là char của bạn nằm ngắm sao liền.:)) :)) :))

nguyensoai
05-27-2007, 06:44 AM
có đấy có thằng 1:1 đó
đánh éo ết ai :D
nhưng càm bộ kiếm khiên sos vô thì mạnh lắm
1:1 cứ thủ sos vô là mạnh thôi mà >:)
ló bán acc 800k đó =)) =)) =))

Johny_Walker
05-27-2007, 09:54 AM
Norain óanh nhau với con kiếm khiên THIETMOCCHAN kìa, Norain chịu không nổi, con kiếm khiên kia dữ quá, cả 2 đều xài SOS hết ...

mobi
05-27-2007, 10:22 AM
Norain óanh nhau với con kiếm khiên THIETMOCCHAN kìa, Norain chịu không nổi, con kiếm khiên kia dữ quá, cả 2 đều xài SOS hết ... cái chữ ký ghê quá ^:)^

Tiểu Phù Vân
05-27-2007, 11:29 PM
bow str crit 1 cái không chết bow int nó kô crit nó die
blade thường hất tới mai
gla kô stun kô crit sao chết bà nội..
Bà có chơi int hay pede gì không.
BINHCB pvp Norain gla SOS +7 : tường băng nuke 8k stun ghost Norain nằm.
-hổng lẽ cứ bắn là crit, còn đề pa nữa chư lị
-gla dam khủng lắm pa ơi, nó ko stun được nhưng chỉ cần quét 2 cái là nằm
-blade thường hất tới mai với điều kiện : con int mặc set sos và nó mang theo ..... búa sửa đồ (ko tin tui chém chay cho hết độ bền thử xem tới mai có chít ko thì bít)
-chơi int 5x bị hack rùi, chơi lại con blade
chán

EmBiet_Emsai
05-27-2007, 11:54 PM
ai cho em hoi bede kiem khien ti le diem? int & diem stre
nhu the nao la khoe?
2 itn 1 stre hay 3 int 1 stre hay 5:1 hay 8:1
ai chi giup em
Thấy nhiều pro add 7int : 2str lắm .

EmBiet_Emsai
05-27-2007, 11:56 PM
Vậy chơi blade luôn cho khỏe hydrid làm gì?

hoangthanh
05-28-2007, 03:31 PM
-blade thường hất tới mai với điều kiện : con int mặc set sos và nó mang theo ..... búa sửa đồ (ko tin tui chém chay cho hết độ bền thử xem tới mai có chít ko thì bít)
chán
Tối nay nằm vắt chân lên trán suy nghĩ kỹ lại. dam khủng 8-} 8-} 8-} =)) =)) =))
Hix mấy bạn mới chơi SRo mà gặp tên này hướng dẫn chắc bỏ SRo luôn vì nản quá. To mồm nhưng toàn cãi bừa. Chán.

OkuniDohan
05-28-2007, 03:36 PM
Tui thấy chơi full int cho rồi, pd phải binh đồ thiệt gấu mới pvp lại người ta, bi giờ chơi int cứ ép + str +int vô HP cũng lên được 5, 6k. Ai giàu thì bỏ tiền vô binh đồ kháng băng, chống crit, chống block (100%) + 5str, 5int

joobin
05-28-2007, 04:34 PM
chán
ông có con gla nào không hay blade cũng được xem thử sem nó xoay 2 cái như thế nào mà wẻo được....chắc tui cụt chân hok bít chạy wé :D. Kiếm 1 con gla đánh thử coi

xOx__
05-28-2007, 06:03 PM
choi 3 int 0 stre di cho nó máu :D

HoangThien
05-29-2007, 01:02 PM
em thi lai thay choi thien ve int hay hon ,nhu 5int 1str hay 7int2str,bay gio toan cac bac max lvl roi ko choi thien ve int thi bao gio moi duoi dc

Dao__Khach
05-29-2007, 10:39 PM
bà kon dạo này đua nhau đi pê đê nhỉ riêng em theo truyền thống full str ^^

omaixup279
05-30-2007, 01:52 AM
Sai.full int solo với bow gì????
Blade 1 hit Kill ko được INT ( ko noi' SOS)
Gla = lv ko crit ít nhất cũng 2~3 hit mới kill được int.@-) @-) @-)

Bác DavidMC full set sos, full int gặp Gla thường còn bị nó củ hành nữa là ;)). Nói gì Int vs Gla ngang đồ, thua 100%.
Còn bow full Str thì, full Int không bao giờ thắng được trừ phi lag :-$.
Mà nói nhiều thì không hay, ai thích cứ vào game solo là biết.
Full int vs Gla max skill 70 đồ thường.
Full int vs Bow Hybrid 70 đang farm đồ bình thường
Full int vs Hybrid Sword 69 max 69.
Mình có cả 3 char trên, bác nào full int muốn solo thì cứ PM.

OkuniDohan
05-30-2007, 02:06 AM
Tui nghe nói lên map 90 full int nuke có cả crit ( hông bít đúng hem?) nhưng đúng là khó ăn full str thiệt, máu full str lúc đó khoản 20k còn int thì 11k cứ tán đâm + nuke làm tới thôi chứ biết sao giờ, ráng dành dụm ít tiền binh đồ cái coi. Đêm nay ko ngủ được lên diễn đàng hóa ra vẫn có người ko train mà lên đây 8 giống mình :)):))

EmBiet_Emsai
05-30-2007, 12:00 PM
~:> .

luongvanlam
06-01-2007, 10:46 AM
Chẳng hỉu gi sất, nhưng tìm hỉu trong forums thì thấy mấy pác pro giờ lại theo phong cách 1str:1int hoặc 1:2 và 1:3 nhưng mấy thăng bạn của tui toàn theo kiểu 1:2.
Tui thì không bít nhìu lém vì bi giờ mới đang tập tọe ngâm cứu nhưng nghe mọi người nói thì có vẻ hybrid tăng theo 1:1 thì pro hơn train hay PVP đều ổn

BoyQ4
06-01-2007, 03:36 PM
thảo luận mãi thì tui cũng thấy full int yeu sieu` dc cái dánh voi mod là manh thôi

chea_yeon
06-01-2007, 10:26 PM
hê hê. nói cho mấy pác mở mang đầu óc ra tí coi!
thứ nhất :trò sro này nó theo từng thời thế phụ thuộc vào từng map nó mơ ra.
bản 60, 70 thì có thể nói là str cầm đâu. do str nhiều máu. dame cũng khỏe.kill int dễ dàng.
thứ 2 đến bản 80 thì hybrid int lổi chội hơn về nhiều măt. dame to hơn. máu cũng nhiều hơn. nếu ai mặc bộ full 5int5str thì phải nói là rất khỏe.
thư 3 bản 90 thì ai cũng phải chuyển qua chơi hybrid hết. kể cả str. vì lúc đó mỗi 1 skill tốn tầm 2k>3k mana. không hybrid thì delay liên tuc
thư 4 là nói gì thì nói. mỗi con đều có điểm mạnh riêng. nếu với 1 người biết chơi , biết đầu tư đồ thì người đó là mạnh nhất. ngoài ra 1 người mạnh cũng chưa đủ mà cần 1 tập thể mạnh thì mới hổ báo được.

vì vậy mọi người không nên so sánh con nào mạnh hơn con nào. nếu bạn có tâm huyết thì con của bạn cũng không thua bất cứ 1 con nào!

còn về tỉ lệ hybrid thì tôi khuyên là
nếu bạn chơi spear thì + str sao cho khi cởi đồ ra(không mặc gì) thì cân bằng phép tâm từ 80>87%
còn chơi kiếm khiêng thì cân bằng phép khoảng từ 87>93%

nó không phụ thuộc mấy vào cái tỉ lệ 1-6...1-2.2-1...vv gì đó
mà bạn chọn giới hạn lever cho nó và áp dụng mức cân bằng phép cho nó. giao động trong khoảng trên. là ok

joobin
06-01-2007, 10:57 PM
thảo luận mãi thì tui cũng thấy full int yeu sieu` dc cái dánh voi mod là manh thôi
Lại thêm 1 thằng đéck biết cái gì mà loe ngoe lên đây....

kawatari01
06-01-2007, 11:11 PM
Muon Lv cao thi' int 100% .Danh nhau an hiep may thang nhoc thoi gap ngang cap thi nhin di
muon danh nhau thi Str 100%
PeDe chi cho cực tính toán chi nhứ đầu tháy pà
Hì lần đầu tiên lên diễn đàng sai chính tả nhìu quá
Mong các pac' thông cảm :"> ;) :">
sao dùng biểu tượng ko dc nhỉ
hybrid chứ ko phải pede,và người chơi hybrid không ít,người ta chơi hybrid vì niềm đam mê,đã đam mê thì tính toán cực hay ko làm chi?

luongvanlam
06-02-2007, 02:41 PM
hê hê. nói cho mấy pác mở mang đầu óc ra tí coi!
thứ nhất :trò sro này nó theo từng thời thế phụ thuộc vào từng map nó mơ ra.
bản 60, 70 thì có thể nói là str cầm đâu. do str nhiều máu. dame cũng khỏe.kill int dễ dàng.
thứ 2 đến bản 80 thì hybrid int lổi chội hơn về nhiều măt. dame to hơn. máu cũng nhiều hơn. nếu ai mặc bộ full 5int5str thì phải nói là rất khỏe.
thư 3 bản 90 thì ai cũng phải chuyển qua chơi hybrid hết. kể cả str. vì lúc đó mỗi 1 skill tốn tầm 2k>3k mana. không hybrid thì delay liên tuc
thư 4 là nói gì thì nói. mỗi con đều có điểm mạnh riêng. nếu với 1 người biết chơi , biết đầu tư đồ thì người đó là mạnh nhất. ngoài ra 1 người mạnh cũng chưa đủ mà cần 1 tập thể mạnh thì mới hổ báo được.

vì vậy mọi người không nên so sánh con nào mạnh hơn con nào. nếu bạn có tâm huyết thì con của bạn cũng không thua bất cứ 1 con nào!

còn về tỉ lệ hybrid thì tôi khuyên là
nếu bạn chơi spear thì + str sao cho khi cởi đồ ra(không mặc gì) thì cân bằng phép tâm từ 80>87%
còn chơi kiếm khiêng thì cân bằng phép khoảng từ 87>93%

nó không phụ thuộc mấy vào cái tỉ lệ 1-6...1-2.2-1...vv gì đó
mà bạn chọn giới hạn lever cho nó và áp dụng mức cân bằng phép cho nó. giao động trong khoảng trên. là ok
Tui thì chưa thử SRO nước ngoài bao giờ tuy nhiên nghe pác nói vậy thì cũng thấy không ổn lắm vì nếu ai mà cũng 2b hết, không fullint, không fullstr thì làm sao có được SRO hay được