Xem phiên bản đầy đủ : Hướng Dẫn Cài Đặt Silkroad tren Win7 và cài font chữ

T.C_7
07-25-2011, 04:24 PM
Máy PC của mình mới chuyển qua Win 7 xài , đang chơi Sro giờ cài lại ko bik làm sao hết mong các bạn chỉ rỏ và kèm theo hình ảnh để mình dễ thực hiện và cách khắc phục lỗi font chử của Sro trên win7

! Chipvn !
08-09-2011, 08:18 PM
Cài bình thường như WIN XP thôi có gì đâu...Nên Google.com tìm hiểu thêm đi nha.

tieutu13
09-10-2011, 06:17 PM
mình cũng bị giống ban T.C_7 cài win 7 rồi cài font rồi vào Game gõ chữ "ừ" nó thành ô vuông hay chữ "thế" thì chữ "ế" cũng thành ô vuông tìm hiểu trên mạng mấy hôm nay mà ko biết bệnh gì hix font sro,vietkey full 2000,unikey 4RC1 cài hết rùi mà vẫn không đc ai biết chỉ dùm mình với thanks all

vuhaiduong47
11-21-2011, 11:16 AM
Win 7 với XP có gì khác nhau cách cài đặt game đâu bạn, cứ cài bình thường là ok mà.

gakute909
11-21-2011, 06:10 PM
copy font của silkroad về bạn ấn biểu tưởng cửa sổ --> trong chỗ search program and file đó ---> bạn gõ run enter-->tiếp đó ban gõ font vào ô cửa sổ run đó enter tiếp --> nó sẽ hiện ra chỗ cài font win7 bạn chỉ việp paste font silkroad vào đó là ok . chúc bạn chơi game vui vẻ

nightbox
11-22-2011, 12:08 AM
Win 7 ko phải dành cho game. Chơi sro tốt nhất là cái XP.

___Guitar___
11-27-2011, 10:38 AM
Máy PC của mình mới chuyển qua Win 7 xài , đang chơi Sro giờ cài lại ko bik làm sao hết mong các bạn chỉ rỏ và kèm theo hình ảnh để mình dễ thực hiện và cách khắc phục lỗi font chử của Sro trên win7

Đầu tiên bạn vào trang chủ, vào phần Download và Down cả 3 part về máy. Rồi bạn download cả Font tiếng Việt về ( phía dưới cùng ).

Sau đó bạn giải nén ra, chỉ giải nén Part 1 thôi là được... bạn tiếp tục giải nén Font tiếng việt bạn vừa Down về rồi copy vào mục Font chữ của máy bằng cách vào Control panel, vào Font rồi Paste toàn bộ Font bạn vừa giải nén vào đó.

Cuối cùng bạn vào File Silkroad mà bạn giải nén xong, Click vào icon Silkroad rồi vào game bình thường. Nếu chưa làm được thì bạn Up tiếp ở trong Topic này mình sẽ hướng dẫn bằng hình ảnh cho bạn.

Chúc bạn thành công!

quanghuyk8b
01-16-2012, 08:56 PM
Ai giúp mih với. Ở win xp thì viết dc tiếng việt .Mà sao chuyên sang Win 7 cài như ở win xp mà k viết dc TV làm như bạn trên bảo cũng được có ai giúp mình với.

levjetsju
02-25-2012, 09:50 PM
bắt đầu rắc rối rồi đây, mò mấy ngày trời mà vẫn không sao gõ tiếng việt có dấu trên windows 7 x64. chán đời thật.

StarHaui
02-27-2012, 10:55 AM
ai nói wiz 7 k dành cho game tao ta't vỡ mồm. sang nhân mã Pm Pistarhaui anh log cho chú 3pm ngon lành trên 1 PC cho mà xem.

chipnho188
08-09-2012, 08:57 PM
Đầu tiên bạn vào trang chủ, vào phần Download và Down cả 3 part về máy. Rồi bạn download cả Font tiếng Việt về ( phía dưới cùng ).

Sau đó bạn giải nén ra, chỉ giải nén Part 1 thôi là được... bạn tiếp tục giải nén Font tiếng việt bạn vừa Down về rồi copy vào mục Font chữ của máy bằng cách vào Control panel, vào Font rồi Paste toàn bộ Font bạn vừa giải nén vào đó.

Cuối cùng bạn vào File Silkroad mà bạn giải nén xong, Click vào icon Silkroad rồi vào game bình thường. Nếu chưa làm được thì bạn Up tiếp ở trong Topic này mình sẽ hướng dẫn bằng hình ảnh cho bạn.

Chúc bạn thành công!
Thank ban nhieu nha. minh choi tren win7, da lam nhu ban noi ,choi rat ok:-c

khanhphong29
08-17-2012, 02:18 PM
tại sao mình cài game và font như bạn Guitar nói rồi mà vẫn vào game không đc zậy mấy bồ. Nó thông báo là "KHÔNG XÁC NHẬN CLIENT, KẾT THÚC". Mong sớm nhận đc sự giúp đỡ.

nhinginhox93
08-18-2012, 11:45 AM
sax chj~ ji` ky kux za! gjai nen chj part 1 thoi la duoc ban bj dien ak!
gjai nen 2 part 1 va 2 ban se co 1 thu muc sirlroad
uj vao thu muc tim` sirlroad.exe chay game cho no update !
ban down phien ban zanh cho khu vuc mien nam nha
kai` fone thj jog ban gita da noi okk

taodeobao
09-01-2012, 10:58 PM
Các anh chị cho em hỏi tí. vấn đề là máy lap của em dùng win 7. em tải về được hết rồi. em không biết cài font tiếng việt. ấn bắt đầu chơi nó lại hiện 1 bảng lỗi : "xin lỗi. không thể chạy con đường tơ lụa.lỗi 2" em mong các anh giúp em với ak.

linhfbi
09-04-2012, 01:24 PM
Các anh chị cho em hỏi tí. vấn đề là máy lap của em dùng win 7. em tải về được hết rồi. em không biết cài font tiếng việt. ấn bắt đầu chơi nó lại hiện 1 bảng lỗi : "xin lỗi. không thể chạy con đường tơ lụa.lỗi 2" em mong các anh giúp em với ak.

minh cai font roi`, va cung bi.loi~ giong' ban nay`...

lala133
09-04-2012, 05:46 PM
các bạn lam y chang ___Guitar___ (http://forum.cdtl.ongame.vn/member.php?u=106755) chỉ là okie...vi win7 cai` game cũng như winxp thôi có khác gì đâu...coi kỹ xem cách cài font đúng chưa...chứ win7 chả liên quan gì đến việc chơi ko được game này cả...còn mún chat tiếng việt có dấu trong game thì chuyển bảng mã font trong unikey hay vietkey thành TCVN3(ABC) là chat được tiếng việt ngay...

rongdentn
09-04-2012, 07:20 PM
to cung the. dang nham deo dc. toan bi loi. cu va`o den nhan vat la lai bi dí. chan that. chua lan` na`o bi nhu the nay bao gio`.

xuyenhp
10-13-2012, 02:36 PM

Chúc bạn thành công!
Bac giup e voi. Huong dan chi tiet va up hinh e voi. e cai no toan bao loi 2. heellpp..............

xuyenhp
10-13-2012, 10:38 PM
helpppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

vipquanok
10-14-2012, 11:40 AM
Win 7 ko phải dành cho game. Chơi sro tốt nhất là cái XP.

Bạn này nói đúng 1 nửa. Nếu là máy cấu hình thấp và vừa (Ram <3G) nên dùng Win XP 32 bit + thêm cái Minimem dễ sử dụng.
Nếu là máy cấu hình cao ( Ram >3G) nên dùng Wiz 7 bản chuẩn 64 bit có rất nhiều hỗ trợ, cai SRO thì bình thương như cài trên Win XP, muốn log limit acc và dùng với b0t thì lên google tìm và làm theo hướng dẫn. làm xong điều này sẽ thấy dung Win 7 chay ngon và mượt hơn Win XP nhiều.

chjpchjpchjp210
05-26-2013, 01:27 PM
Guitar ơi sao minh vao control panel mà k thấy phần font chữ bạn chỉ dùm dc ko tks!

Dal Dal
05-26-2013, 01:35 PM
Guitar ơi sao minh vao control panel mà k thấy phần font chữ bạn chỉ dùm dc ko tks!

Của bạn đây http://i.upanh.com/rntley

duylongkdl
06-10-2013, 01:00 AM
t làm y như c nói mà nó vẫn báo lỗi là sao vậy c?