Hiện kết quả từ 1 tới 1 của 1
    Newbie Avatar của binhsro

Level: 21 [?]
    Experience: 31.037
    Next Level: 38.246

Thanks
    0

Hướng dẫn chơi công thủ (tấn)

Cách chơi game Công Thủ:

1. Bắt đầu chơi & Chọn chất chủ: Ván bài chỉ bắt đầu khi phòng chơi có 3 hoặc 4 người chơi. Sau khi bấm Bắt đầu, bài sẽ được chia cho mọi người và chủ phòng sẽ được quyền Chọn chất chủ. Chất chủ sẽ được hiển thị ở góc dưới bên phải của phòng chơi.

2. Xếp bài: Bạn có thể ấn phím F1 hoặc dùng chuột click váo phần xếp bài thì máy sẽ tự động xếp bài cho mình.

3. Tấn công & Phòng thủ: Để Tấn công (hoặc Phòng thủ), bạn cần nhấc 1 cây bài lên sau đó bấm phím F3 hoặc bấm chuột trái vào nút Tấn công (nút sẽ tự động chuyển thành Phòng thủ khi người chơi đó đang ở lượt Phòng thủ).

4. Đăng ký tấn công: Trong trường hợp bạn Tấn công đối thủ, sau đó đã Kết thúc vòng của mình, nhưng sau đó lại có thể tham gia thì có thể sử dụng nút Đăng ký tấn công (bấm phím F2 hoặc nháy chuột trái vào nút Đăng ký tấn công), nút Đăng ký tấn công chuyển thành màu xanh (như hình dưới) là được. Khi đến lượt bạn thì bạn sẽ có thể Tấn công tiếp.

5. Khi bạn muốn Kết thúc Tấn công, hoặc vì không thể Phòng thủ được thì có thể sử dụng Kết thúc để kết thúc vòng chơi đó.

6. Đếm ngược: Game sẽ Đếm ngược thời gian từ 5 về 1. Trong khoảng thời gian này nếu không ai Đăng ký tấn công thì vòng đánh sẽ kết thúc và người chơi đang phải Phòng thủ sẽ Phòng thủ thành công.

7. Phòng thủ thành công (hoặc Tấn công thất bại):

8. Phòng thủ thất bại (hoặc Tấn công thành công):

9. Thắng: Khi có một người đánh hết số bài trên tay mình có thì sẽ thắng cuộc. Những người còn lại sẽ bị tính là thua

10. Trong trường hợp bạn bị disconnect ra ngoài thì hệ thống sẽ tự động chơi giúp bạn dưới dạng 1 con Robot. Nếu con robot này thắng thì bạn sẽ được cộng Gold, và nếu con Robot thua thì bạn sẽ bị trừ Gold. Tất nhiên, thành tính của bạn cũng sẽ được tính.

2. Game HOT chơi ngay: Con đường tơ lụa | Ongame