Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2

Chủ đề: Hướng dẫn gamer tránh bị lừa khi giao dịch

Amateur Avatar của ToiDjTjmToiz

Level: 33 [?]
    Experience: 505.150
    Next Level: 555.345

Thanks
    0

Thumbs up Hướng dẫn gamer tránh bị lừa khi giao dịch

Hướng dẫn gamer tránh bị lừa khi giao dịch trong game Dacky
    Tôi đã từng chơi game này và cũng đã từng bị lừa , đã nghỉ game lâu rồi nhưng mới đây có người đã mạo danh tôi để lừa đảo trong game . Rất bức xúc về vấn đề này . Tôi quyết định lập 1 toppick xử lý những trường hợp hack và lừa đảo trong game . Hi vọng Admin có thể dựa vào đó và thêm 1 chút tình thần trách nhiệm làm game thêm lành mạnh hơn .
    [COLOR="Red"]Trước tiên , cơ bản nhất bạn cần có phần mềm chụp ảnh desktop frap
    Link download : Các bạn có thể vào frap.com để download
    Hoặc bạn download : http://www.mediafire.com/?u7ugbdfc88evwgz
    Nếu không các bạn có thể sử dụng luôn chức năng của win . Cái này thì hơi mất công chút :D . Các bạn tìm trên bàn phím của mình nút Print Screen SysRq . Khi ấn nút này máy sẽ tự động chụp những gì trên desktop . Sau đó bạn vào Paint (cái này chắc ai cũng biết rồi )
    Hình ảnh minh họa

Lưu ý khi giao dịch trong game . Chủ yếu là giao dịch vàng và tướng . Số tiền giao dịch cũng không phải là nhỏ . Cẩn thận vẫn hơn
    Bước đầu tiên khi giao dịch . Bạn cần phải xem tọa độ của người bán , cũng như người mua . Lưu ý không nên giao dịch với những acc có danh vọng quá thấp khả năng lừa đảo là rất cao . Tốt nhất là giao dịch với những acc top 100
    Lưu ý . Chúng tôi chỉ hỗ trợ giao dịch và quản lý giao dịch khi người mua chuyển tiền trước( không hỗ trợ khi người bán chuyển vàng hay chuyển tướng trước ) . Nếu người bán có dấu hiệu lừa đảo và bạn có đầy đủ chứng cứ chúng tôi sẽ giúp bạn tiến hành cưỡng chế lấy cái mà bạn đáng được nhận . OK

Khi giao dịch trước tiên các bạn nên xem thông tin về người giao dịch với bạn bằng Thiên lý nhãn phù ( Cái này ai cũng thừa đầy ra chẳng bao giờ dùng )

Và các bạn chụp lại hình ảnh đó (không copy và paste thống báo vì có thể sửa đổi )
    Xin số điện thoại của người bán , người mua gọi để xác thực
    Ví dụ

Những phần khoanh đỏ là những phần các bạn nên chú ý
    Và thêm 1 tấm trên bảng xếp hạng . Chỉ là ví dụ thôi nhé không có ý gì đâu

Nhiều trường hợp mạo danh tên . Tên chỉ khác 1 số ký tự . Các bạn cần phải xem xét thật kỹ . Để tránh trường hợp này các bạn nên yêu cầu người bán or người mua gửi 1 bức thư cho bạn . Khi mở thư sẽ hiện tên . Bạn có thể copy tên đó để kiểm tra
    Tiếp theo đó là các bạn cần phải chụp ảnh lại nội dung chat giống bài viết ở link sau ( rõ ràng thế này mà chưa được xử lý ) Cái này là quan trọng nhất . Các bạn nên chụp hết không thì chụp những phần quan trọng nhất . Mã thẻ cũng phải giao dịch qua pm
    http://forum.ongame.vn/showthread.php?t=20775
    Lưu ý . Tên nhân vật chat với bạn bắt buộc phải trùng với tên mà các bạn đã chụp ảnh lại .
    Tiền giao dịch trong game tốt nhất các bạn nên giao dịch bằng oncash để chúng tôi có thể quản lý tốt nhất . Nếu bằng Thẻ khác có lẽ bạn sẽ phải mất 1 chút phí :D
    Các bạn nên làm đúng những gì hướng dẫn ở trên . Hơi mất công 1 chút còn hơn là bị lừa .

ID GM hỗ trợ trong game . Khi các bạn đã thống nhất giao dịch , chắc chắn sẽ thực hiện giao dịch hãy pm or gửi thư cho nick này để được tư vấn .
    Thời gian online hỗ trợ : Cập nhật sau
    ID GM : Cập nhật sau

Bài viết có thể có kẽ hở . Mọi người đọc và đóng góp thêm ý kiến nhé

2. Game HOT chơi ngay: Con đường tơ lụa | Ongame

Newbie Avatar của nn55

Level: 13 [?]
    Experience: 3.110
    Next Level: 4.033

Thanks
    0
    giao dich gi nua khi trong 2 ngay 1 bang co 2 nguoi bi hack
    ma 2 nguoi nay lai la 2 trong nhung nguoi chu chot cua bang???? bi hack rui lay gi ma giao dich??
    cham soc khach hang the nao day??? muon moi nguoi choi ongame phai thiet lap duoc mot trang thai an toan cho nguoi ta chu??? mat tien ai ma chang xot, chang nan???