Trang 2/2 ĐầuĐầu 12
Hiện kết quả từ 11 tới 14 của 14

Chủ đề: Gửi Kết Quả Dự Thi Sự Kiện Viết Bài Cảm Nhận Về Ongame

Newbie Avatar của tuanvu

Level: 17 [?]
    Experience: 11.676
    Next Level: 13.278

Thanks
    0
    Nick Forum: tuanvu
    ID Ongame: galasvegar
    Game muốn nhận Gold: sam cô 7 cây
    Chấp nhận mọi quy định của BQT.
    Gần đây đứa bạn mình giới thiệu cho mình chơi game samco7cay lúc đầu cũng thấy chơi bình thường, nhưng càng chơi lại càng thấy hấp dẫn bởi vì mình phải suy nghĩ xem đánh như thế nào và tính toán bài của đối phương ra sao, phải suy nghĩ + may mắn của mình thì mới thắng được nên mình thấy rất hứng thú. ongame không chỉ có 1 mình samco7cay còn rất nhiều chò chơi khác mình cảm thấy ongame như vậy là rất hay vì mỗi người có 1 sở thích chơi game để giảm strest riêng, có nhiều loại game cho mọi người trọn lựa. đối với samco7cay nói riêng và ongame nói chung mình rất vui ve khi chơi game! cảm ơn ongame rat nhiều !

Newbie Avatar của tuanvu

Experience: 11.676

Thanks
    0
    Nick Forum: tuanvu
    ID Ongame: galasvegar
    Game muốn nhận Gold: sam cô 7 cây
    Nhân Dịp Sinh nhật của ongame mình Xin Chúc cho ongame ngày càng lớn mạnh và phát triển hơn nữa, lan rộng ongame khắp mọi nơi để mọi người ai cũng biết đến ongame.! Chúc Mừng Sinh Nhật Ongame!!!!!!!

Newbie Avatar của emxin

Level: 22 [?]
    Experience: 40.252
    Next Level: 49.025

Thanks
    0
    Nick Forum: emxin
    ID Ongame: thanhlemao
    Game muốn nhận Gold: Tulokho

Nội dung bài dự thi:

Cảm nhận về ongame
    Tôi viết bài viết này cũng chỉ muốn nói ra những suy nghĩ của Tôi về Ongame mà thôi...Chỉ Ongame thôi nhé...
    Ắt hẳn hầu hết các bạn đã chơi Ongame rồi nhỉ.. ít nhất là một game trong các game của Ongame cung cấp... Tôi cũng vậy, Mình đã từng chơi rất nhiều Game của Ongame rồi.. Rất nhiều thể loại Game như : Hola; Tulokho; cờ tướng; cờ vua; Đắc kỷ; Đại gia.. có thể nói là trải qua rất nhiều cuộc sinh tử mới có được những nhân vật có đẳng cấp cao...Những người bạn Tôi thường nói rằng : "Mày chơi Game làm gì, sau này cũng vứt đi thôi" hay "Chơi Game có ích lợi gì đâu cơ chứ mà cứ chơi"...Theo Tôi thì Chơi Game là một hình thức học tập...một hình thức lao động... Đối với tôi thì Game cũng giống như ngoài đời thật... nhất là các dạng Kinh doanh và thương trường Trong game bạn cũng phải lao động, phải làm việc đầu tư kiến thức, tích lũy kinh nghiệm... để có được thành quả của mình...như tích lũy kinh nghiệm và chiến thuật để giành chiến thắng trong những trận đá Thương Trường (vòng Tuần; Tháng của game Đại gia); kỷ năng để điều hành 1 công ty lớn nhằm mang lại doanh thu tối đa cho Công ty. Ngoài ra thì khi vào Game Tôi còn học tập được nhiều thứ như sự đối xử giữa con người với con người... Những thủ đoạn,mánh khóe lừa gạt người khác... và trong đó Tôi cũng tìm được những người bạn tốt. thật sự sẽ là người bạn tâm sự. chia sẻ vui buồn như Pitton (hội trưởng T.H đại gia, server Quyền Lực và các anh em trong thương hội như: LongKa; HitMan; Jackylean..).
    Khi ở trong Ongame thì Tôi đã học được nhiều bài học kinh nghiệm quý báu...những kinh nghiệm đó cũng giống như ngoài đời thực về một mặt nào đó của xã hội... và quan trọng hơn hết thì Trong Ongame thì bạn không mất mát gì quá nhiều...Chỉ với những chiêc Acc hay những món đồ tầm thường trong Ongame thôi...Từ đó Bạn sẽ rút ra được những bài học đáng quý.... Đối với Tôi khi vào Ongame thì sẻ tham gia hết mình và đối xử tốt với các bạn cùng chơi Ongame thì sẻ nhận được tình cảm của mọi người đáp lại cho mình, điều đó củng giống như ở ngoài đời thường, mình sống thế nào họ sẻ đối xử với bạn lại trong cuộc sống như vậy.
    Khi chơi Ongame thì tôi đã tìm hiểu ra rất nhiều điều hay... Nhưng Tôi cũng có rất nhiều suy nghĩ về tình hình Ongame hiện tại...
    Vẫn còn những vấn đề cần bàn về tình hình Ongame hiện tại...
    -Nhiều lúc nhà quản trị Ongame chưa quan tâm lắm tới các yêu cầu cải tiến của game thủ hay có câu trả lời thích đáng những thắc mắc của người chơi nên theo tôi nghỉ nhà quản trị Ongame phải lắng nghe ý kiến đóng góp của người chơi, để hoàn thiện Ongame hơn, những vấn đề cải thiện Ongame nếu cần nên trưng cầu ý kiến của người chơi và quyết định theo đa số phiếu lúc đó mới tạo niềm tin và thú vị, thoải mái cho người chơi game, để họ tin tưởng và luôn đồng hành cùng Ongame.
    Tình trạng Hack trong Ongame: Ongame được bảo mật cao nên tình trang hack tôi chưa thấy diễn ra, song bên cạnh đó có một vài trường hợp vị mất Mật khẩu do nhiều nguyên nhân trong đó có khách quan và chủ quan dẫn đến việc từ 1 acc có thể nói là có quyền lực hay nhiều thứ giá trị không cánh mà bay nên sẻ tạo cho người chơi nãn lòng chẳng muôn chơi game nữa nên thiết nghĩ khi có yêu cầu thì đề nghị nhà cung cấp khóa tài khoản hay Backup tài khoản hoặc có Hotline để xử lý những tình hình khẩn cấp, theo tôi thấy hiên nay đã có Hotline nhưng hoạt động chưa hiệu quả lắm; có lẽ họ chưa được phân quyền nhiều hơn nên gọi điện trợ giúp toàn bảo “anh đợi bọn em báo lên…” mèng ơi… khi đó acc đã tan thành mây khói.
    Theo suy nghĩ của tôi thì: Hiện tại, Ongame cung cấp nhiều game mới và ngày càng đổi mới nhưng trên thi trường củng đã có nhiều nhà phát hành game tương tự như Ongame. Thị trường cạnh tranh phải nói là khốc liệt, bởi sự thành công một game ảnh hưởng khá nhiều đến doanh thu của họ... Để thành công thì có nhiều cách và trong đó cố gắng triệt tiêu đối phương cũng là một cách làm, tuy nhiên đó chỉ là một phần nhỏ, chủ yếu họ khai thác những điểm không hay của đối thủ. Nên Mong Ongame luôn chú ý chăm sóc tới các Game thủ của mình nhằm đáp ứng nhưng nhu cầu và cải thiện Ongame ngày càng tốt hơn để thu hut được ngày càng nhiều hơn người chơi tham gia vào Ongame.

Thật khó để chỉ ra những cải tiến cụ thể; hy vọng nhà cung cấp sẻ lắng nghe ý kiến của người chơi và cải tiến game để Ongame ngày càng hấp dẫn hơn... Các bạn cùng nhà cung cấp hãy suy ngẫm nghĩ những sự kiện vừa qua, không biết bạn có cái nhìn nào khác không???
    Nhân sự kiên tròn 5 tuổi của Ongame tôi xin chúc Ongame làm ăn ngày cang phát đạt, tổ chức nhiều Event và cải tiến Ongame để thu hut được ngày càng nhiều người chơi tham gia vào cộng đồng giải trí đầy hấp dẫn này.
    Happy birthday to you

Newbie Avatar của beekute

Experience: 11.657

Thanks
    0
    Nick Forum: beekute
    ID Ongame: anhlaanh24
    Game muốn nhận Gold: xám cô 5 cây

Nội dung bài dự thi:

ongame một người bạn!

Ongame.vn cái tên quen thuộc với mình suốt 4 năm nay. Phải nói là mình đến với ongame cũng thật tình cờ. Hôm đó cũng như mọi hôm, cùng mấy đứa bạn ra quán net ngồi chơi đế chế. Vốn không thích game online lắm vì chơi thấy tốn thời gian và tiền bạc nhiều, cứ cố chơi lên thì gặp một vài đại gia vung tiền vào là chịu thua. Mà tạo cảm giác ganh đua mất đi sự vui vẻ và thư giãn khi chơi game để giải trí. Nhưng hôm đó, làm mấy trận đế chế xong, ra ngồi lướt web và chat chit với bạn bè. Đang ngồi chat thì thấy có cô bé bên cạnh(nhìn xinh xinh) cứ cười khúc khích, nghĩ là đang tán chuyện với anh chàng nào nên vui thế. Quay đầu ngó qua màn hình của bé, thấy bé đang chơi cái gì đó mà toàn "hình người" đứng 1 chỗ, cứ như là chơi trò trang điểm cho các nhân vật hoạt hình trên mấy cái web mạng vậy. Đang nhìn thì thấy bé kick "vào phòng" rồi hiện lên bộ bài, rồi thấy chia bài ra làm mấy chỗ vậy. Thấy hay hay quay sang hỏi bé, "em ơi trò này chơi như thế nào vậy? mà máy đánh bài có giỏi k?"(mình nghĩ là trò offline). Bé mới trả lời anh muốn chơi thì phải đăng ký nick ở trang này (ongame.vn), rồi chỉ chuột vào web luôn. Mình mới hỏi tiếp: "phải đăng ký nick hả em? game offline mà cũng đăng ký nick à?", bé trả lời luôn: "game này là online anh ạ, anh chơi đi vui lắm...(cười tươi, đáng iu thế)". Thế là thấy hay hay vào đăng ký nick chơi thử luôn. Vào trang thấy giao diện web nhìn rất "bắt mắt" và "dễ hiểu". Đăng ký xong vào trong game chơi thử thấy giống hệt như màn hình của bé lúc nãy, cũng bao nhiêu người đứng nhìn "ngộ ngộ", rồi vào phòng chơi bài. Đúng là đánh bài mà k phải nhìn mặt "đối thủ" như thế nào sướng thiệt, có trêu đùa 1,2 câu hay đánh sai cây cũng chả lo ông nào trách tội ^_^ Cứ thế ngồi chơi quên luôn chả để ý mấy thằng bạn đi về lúc nào(bọn nó có gọi mà mình mải chơi chả để ý). Cứ thế ngồi chơi đến lúc quán net đóng cửa mới đứng dậy đi về mà vẫn còn muốn chơi nữa. Thế là từ hôm đấy thích vào ongame, lúc nào đi học về(năm đó đang làm sinh viên) làm bài tập xong có thời gian rảnh là ngồi chơi “vài ván”, nhờ đó cũng quen được 1 vài người bạn ở trong game, lâu lâu lại rủ nhau đi uống nước(trà đá thôi). Đến bây giờ ra đi làm được 2 năm rồi vẫn lúc nào rảnh là lại vào ongame làm “vài ván” với chiến hữu. Anh em ở trong game thôi nhưng cũng tình cảm lắm, sinh nhật ai là cũng nhắn tin gọi điện chúc mừng hết, thỉnh thoảng đang ngồi k lại có tin nhắn, “ongame làm ván ông ơi” nghĩ vui thật ^_^ Tính ra từ đó tới giờ cũng gắn bó với ongame được 4 năm rùi, cũng thật nhiều kỉ niệm.
    Nhân dịp sinh nhật ongame tròn 5 tuổi, xin chúc cho game sẽ ngày càng phát triển hơn nữa, anh chị em trong BQT game và diễn đàn công tác tốt cho anh em luôn có 1 sân chơi lành mạnh, thư giãn. Cảm ơn ongame – 1 người bạn thân thiết.

Trang 2/2 ĐầuĐầu 12