Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề: Hành trình Ongame.com.vn đi hack tài khoản Ongame

Administrator Avatar của Ongame.com.vn

Level: 36 [?]
    Experience: 880.713
    Next Level: 1.000.000

Thanks
    1

Hành trình Ongame.com.vn đi hack tài khoản Ongame

Dạo gần đây, nhiều thành viên Ongame phàn nàn bị hack tài khoản, mất tiền bạc... mà khi kêu cứu thì đã quá muộn, Ongame.com.vn cũng như các hỗ trợ viên bị rơi vào tình thế nước xa không cứu được lửa gần. Đành chịu bó tay nhìn các khổ chủ đau xót tiếc nuối kho tài sản trị giá hàng chục triệu VNĐ biến mất.

Sau khi ân cần hỏi han, Ongame.com.vn phát hiện ra hầu hết nạn nhân đều bị "lột đồ" theo cách rất phổ biến. Nhằm nâng cao nhận thức của các bạn game thủ, Ongame.com.vn xin được mô tả quá trình phạm tội theo kịch bản mà Ongame.com.vn chính là tội phạm.

Action!

Ngày chém, tháng gió, năm bão...!

Ongame.com.vn vốn là 1 game thủ hardcore (giả định nhé), ăn game, ngủ game và kiếm sống cũng bằng game thông qua việc buôn bán những vật phẩm trong game online. Nhận thấy rằng Ongame là 1 game mà vật phẩm rất có giá trị và tính thanh khoản rất cao. Đặc biệt, game thủ Ongame rất hay lục lọi tìm kiếm các phần mềm hỗ trợ như hack Oncash, hack Gold... Ongame.com.vn quyết định thay vì mua rẻ bán đắt thì sẽ lột sạch đồ của mấy cha gamer nhiều Gold mà... gà.

Sáng ngủ dậy, tắm rửa, lau chùi sạch sẽ. Cafe 1 ly, thuốc lá 1 bi, bắt đầu "làm việc".

Bước 1: Tìm 1 phần mềm auto khả dụng nào đó với Ongame, tạm gọi đó là phần mềm OCE (ối chết em). Load về, chạy thử... NGON.

Bước 2: Dùng eXeScope chỉnh sửa 1 vài thông tin của OCE với mục đích OCE của mình trông phải KHÁC và MỚI hơn của người khác đăng lên. Sau 30 phút bôi trát thì OCE của Ongame.com.vn nhìn Pro hơn hẳn hàng của nhà khác.

Bước 3: Bỏ ra 20USD mua 1 chương trình theo dõi bàn phím cực kỳ hiếm và hiểm mà các chương trình diệt virus chưa phát hiện ra. (Nếu có phát hiện, các trình diệt virus chỉ báo "Phần mềm có thể gây nguy hiểm....")

Bước 4: Nhúng chương trình theo dõi bàn phím vào OCE đã chỉnh sửa.

Bước 5: Đưa OCE "thành phẩm" lên các diễn đàn, web... càng nhiều càng tốt với nội dung bất kỳ nhưng tuyệt đối không thể quên các câu sau:

"OCE là phiên bản mới nhất, hoạt động hiệu quả với Ongame Việt Nam phiên bản chính thức. Các bạn nên quét virus trước khi sử dụng. Do phần mềm có sử dụng phím tắt và module capture bộ nhớ nên có thể 1 số phần mềm diệt virus sẽ có cảnh báo nguy hiểm (nhận nhầm). Bạn có thể không sử dụng nếu thấy nghi ngờ"

1 lúc sau thấy nhiều người cảm ơn mình. Rõ ràng họ load về sử dụng và thấy không có vấn đề gì. Mới đâu chưa thấy nhưng rõ ràng giao diện đẹp hơn tý

Bước 6: Ra ngoài ngắm trời ngắm đất 30 phút, vào check mail nhận báo cáo keylog. Có 3 con mồi đầu tiên sập bẫy. Mật khẩu cấp 1 đã có.

Bước 7: Login vào trang tài khoản của Ongame, đổi hết mật khẩu cấp 1 của các nạn nhân. Không login game nhé

Bước 8: Lại ra ngoài ngắm trời ngắm đất. Rồi lại vào check mail. Lần này ta có Mật khẩu cấp 2. Khà khà!

Vì các bạn sau khi out game, login lại không được đã đăng nhập vào trang tài khoản Ongame bằng mật khẩu cấp 2 để đổi mật khẩu cấp 1, lúc này trình theo dõi của Ongame.com.vn vẫn đang làm việc và mật khẩu cấp 2 bị mất là việc "bình thường như ngoài đường có rác". Nạn nhân chẳng nghi ngờ gì vì thấy đồ còn nguyên

Bước 9: Ongame.com.vn lại đăng nhập vào trang tài khoản Ongame bằng mật khẩu cấp 2 của nạn nhân và đổi luôn cả 2 mật khẩu. Vẫn không login game nhé

Bước 10: Lại ra ngoài ngắm trời đất 1 lúc (Lần này hơi lâu tý) rồi vào check mail. Haha! Lần này ta có cả mật khẩu email của hắn.

Nạn nhân đăng nhập vào game không được, đăng nhập vào trang tài khoản bằng mật khẩu cấp 2 cũng không được (Vì đã bị đổi rồi) nên dùng chức năng quên mật khẩu để lấy mật khẩu qua email.

Lúc này mới ra tay lột đồ: Đổi mật khẩu email, đổi mật khẩu game cấp 1, đổi mật khẩu game cấp 2. Login gameNGHỊCH.

Sau 10 bước, Ongame.com.vn đã sở hữu các tài khoản gần như 100% (Chỉ thiếu mỗi CMTND). Lỡ có bạn nào để bản scan CMTND trong email để "dùng dần" thì 100% bạn đã không còn quyền hành gì với tài khoản tiền triệu VNĐ của mình.

Nếu may mắn, khoảng 1 tuần Ongame.com.vn sẽ có được vài chục tài khoản hàng hiệu theo 10 bước làm trên. Giá trị tổng số tài khoản này bằng 1 năm lương đi làm.

Các nạn nhân tất nhiên sẽ đổ tại VDC-Net2e hoặc lên VDC-Net2e để báo hack, đòi đồ, thậm chí kêu ca hoành tráng rằng "Máy tôi dùng Kaspersky có bản quyền, mất tài khoản chỉ do các ông làm ăn như... bánh mỳ...". Nhưng với 1 Ongame.com.vn chuyên nghề buôn bán đồ nhiều năm liệu GM có thể tìm lại được không? Việc này phải bắc thang hỏi ông trời mới biết.

Hy vọng không có thành viên nào trở thành nạn nhân của Ongame.com.vn (hoặc các đồng nghiệp hacker) theo cách trên đây.

Ongame.com.vn kính bút

2. Game HOT chơi ngay: Con đường tơ lụa | Ongame

(`'•.¸(`'•.¸¤*Quang Đạt*¤¸.-•'´)¸.•'´) Avatar của Quang Đạt

Level: 36 [?]
    Experience: 970.560
    Next Level: 1.000.000

Thanks
    9
    Sax...Chỉ cần có pass1 là có thể đổi pass1 mới rồi bạn!!!

• The Following User Says Thank You to Quang Đạt For This Useful Post:

mrbean010101 (03-04-2013)

Newbie Avatar của tranvusang8

Level: 16 [?]
    Experience: 8.659
    Next Level: 10.000

Thanks
    0

mật khẩu cấp 2

tại sao khi tôi đăng ký 1 tài khoản mới thì trong trang chỉnh sửa thông tin cá nhân tôi lại ko thể cập nhật thông tin thật sự của mình. Cụ thể là nó yêu cầu nhập mật khẩu cấp 2. Mà khi đăng ký thì nó đâu có kêu là mật khẩu cấp 1 hay mật khẩu cấp 2 mà khi vào thay đổi thông tin nó lại kêu mật khẩu cấp 2 thì ai mà biết mà trả lời cho nó.

Newbie Avatar của haban189

Level: 12 [?]
    Experience: 2.142
    Next Level: 2.912

Thanks
    0
    Thực sự rất cảm ơn bạn về bài viết.và đây là câu chuyện của mình.mình chơi 1 nick nạp tiền mà tk lên 20k iponit tức là 20t tiền việt á.mình đánh sam đen quá thì (chơi lâu rồi nhưng chơi giải trí chỉ khi có samco mới bắt đầu chơi kinh tế)tự dưng hôm đó mua 1k on~130t chuyển vào bin xập xám.đánh cầm chừng p 500 pro 1 hôm thì còn 30m.chạy lên are lượm ngay cái sãnh rồng.lên 1t2.tức là cả ăn cả thưởng.khi ấy có 1 thằng trong p bảo rồi nick mày thế là đi.tất nhiên ai mà tin.mình chuyển 500m qua sam chém.thế là lại vào p 1/2.chia ván nào cũng lên sam hặc sãnh 5c.cỡ 2 tiếng mình đánh lên 10 tỉ.chuyển qua nick khác 1 tỉ rồi hp tắt máy đi ngủ.mai vào lại đánh mãi cái pass rương 2 lần sai.vào hổ trợ thấy có thư gữi yêu cầu xin lại pass rương.lại thấy có thư trả lời là pass 123456.vào game đánh thử y chang đúng.mở ra thì bạn cũng biết chả còn đòng nào.cái mình không hiễu là nick này mình lập ở máy khác và máy này mình chỉ có vào chơi ko vấn đề gì nên chỉ liên quan tới pass 1 thôi sao thằng hack nó biết mail với cmnd của mình mà gữi thư yêu cầu.mình chơi láp nhưng chắc ăn nên cũng diệt virut rồi khơi chạy lại máy.vào nick 1 tỉ kia đánh bt chả sao.lúc lên được 8 tỉ thì lại kịch bản củ.nãn quá mình bỏ chơi.mới ra trường chưa có việc làm nên nằm không ngồi rồi cũng chả biết làm gì nạp cái 50k chơi lại.lần này là máy cũ nhưng có 1 lần bị lỗi nên mình đã chạy lại win và nick chơi mới lập lại.đánh 1 tháng cũng chẵng có gì nên an tâm lắm.rồi hôm đó tự dưng trúng lô 10c nên nạp 500n vào tài khoản.nạp xong cái máy bị ngắt mạng trong khi model chẵng bị sao hết.khởi động lại model vào lại nick thì sai pass.đến đây thì mình rút ra 1 kết luận là ongame nó làm ra để nó lấy tền mình chứ chẵng phải là là chúng mình đánh lấy tiền của nhau đâu.1 lần nữa chân thành cảm ơn bạn về bài viết

Newbie Avatar của 0977230813

Level: 14 [?]
    Experience: 4.266
    Next Level: 5.517

Thanks
    0

dis cu thang admin

Quote Nguyên văn bởi Quang Đạt Xem bài viết
    Sax...Chỉ cần có pass1 là có thể đổi pass1 mới rồi bạn!!!
    con me nha chung no chu.lan dau tien dc sanh rong thi bi no khoa mat njck: deptrai0901

Newbie Avatar của thanhnghiep123

Level: 15 [?]
    Experience: 6.234
    Next Level: 7.465

Thanks
    0

Cool hack

tôi chơi cả đêm mới kiếm đc hơn 200tr gold...sáng mai bảo trì đi ngủ chiều dậy thì bị thèn chó có TK 0972666666 Hack..tui gọi cho nó..nó nói nó thích hack đó..tui mới bít là nó chính là admin..khi viết thư hỏi thì VDC trả lời Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã đồng hành cùng Ongame!

Chúng tôi đã nhận được thắc mắc của bạn về trường hợp tài khoản của bạn bị hack và có yêu cầu sự phối hợp điều tra từ chúng tôi. Tuy nhiên, chúng tôi rất tiếc không thể hỗ trợ trường hợp này.

Theo như chúng tôi chính thức thông báo trên hệ thống trang chủ Ongame, từ tháng 12/2010, Net2E ngừng hỗ trợ các trường hợp hack.

Một lần nữa, chúng tôi rất tiếc đã không thể hỗ trợ bạn trong trường hợp này. Vì chính sách ban hành áp dụng cho toàn khách hàng, chúng tôi không có trường hợp ngoại lệ.

Rất mong bạn hiểu và thông cảm cho chúng tôi.

Chúc bạn có những thời gian giải trí vui vẻ.CÁC BẠN THẤY CÓ NHỤC KHÔNG CƠ CHỨ..CHƠI MÃI MỚI ĐC NHIU ĐÓ GOLD..BỊ MẤY THÈN ADMIN HACK..RỒI K GIÃI QUYẾT THÌ CHƠI LÀM LÕ GÌ KO BÍT..NGHỈ CMNĐ

Thanks
    0

ĐÚng vẬy

Quote Nguyên văn bởi haban189 Xem bài viết
    thực sự rất cảm ơn bạn về bài viết.và đây là câu chuyện của mình.mình chơi 1 nick nạp tiền mà tk lên 20k iponit tức là 20t tiền việt á.mình đánh sam đen quá thì (chơi lâu rồi nhưng chơi giải trí chỉ khi có samco mới bắt đầu chơi kinh tế)tự dưng hôm đó mua 1k on~130t chuyển vào bin xập xám.đánh cầm chừng p 500 pro 1 hôm thì còn 30m.chạy lên are lượm ngay cái sãnh rồng.lên 1t2.tức là cả ăn cả thưởng.khi ấy có 1 thằng trong p bảo rồi nick mày thế là đi.tất nhiên ai mà tin.mình chuyển 500m qua sam chém.thế là lại vào p 1/2.chia ván nào cũng lên sam hặc sãnh 5c.cỡ 2 tiếng mình đánh lên 10 tỉ.chuyển qua nick khác 1 tỉ rồi hp tắt máy đi ngủ.mai vào lại đánh mãi cái pass rương 2 lần sai.vào hổ trợ thấy có thư gữi yêu cầu xin lại pass rương.lại thấy có thư trả lời là pass 123456.vào game đánh thử y chang đúng.mở ra thì bạn cũng biết chả còn đòng nào.cái mình không hiễu là nick này mình lập ở máy khác và máy này mình chỉ có vào chơi ko vấn đề gì nên chỉ liên quan tới pass 1 thôi sao thằng hack nó biết mail với cmnd của mình mà gữi thư yêu cầu.mình chơi láp nhưng chắc ăn nên cũng diệt virut rồi khơi chạy lại máy.vào nick 1 tỉ kia đánh bt chả sao.lúc lên được 8 tỉ thì lại kịch bản củ.nãn quá mình bỏ chơi.mới ra trường chưa có việc làm nên nằm không ngồi rồi cũng chả biết làm gì nạp cái 50k chơi lại.lần này là máy cũ nhưng có 1 lần bị lỗi nên mình đã chạy lại win và nick chơi mới lập lại.đánh 1 tháng cũng chẵng có gì nên an tâm lắm.rồi hôm đó tự dưng trúng lô 10c nên nạp 500n vào tài khoản.nạp xong cái máy bị ngắt mạng trong khi model chẵng bị sao hết.khởi động lại model vào lại nick thì sai pass.đến đây thì mình rút ra 1 kết luận là ongame nó làm ra để nó lấy tền mình chứ chẵng phải là là chúng mình đánh lấy tiền của nhau đâu.1 lần nữa chân thành cảm ơn bạn về bài viết
    Đkm tui cŨng lƯỢm Đc cÁi sẢnh rỒng mai dẬy cŨng mẤt hẾt..chẲng hiỂu nỔi tỤi vdc lÀm Ăn kiỂu chÓ chẾt ...dkm chÚng mÀy lÀm Ăn quÁ re rach ...???...thÈn cÓ sỐ Đt 0972.666666..nÓ lÀ thẰng chÓ lÀm trÒ ĐÓ ..nÓ lÀ 1 trong nhỮng thẰng admin...ĐÓ chỨ ai nỮa

Thanks
    0

Dkm admin

Quote Nguyên văn bởi 0977230813 Xem bài viết
    con me nha chung no chu.lan dau tien dc sanh rong thi bi no khoa mat njck: deptrai0901
    CHÚNG NÓ MỞ TRÒ CHƠI RA MÀ TOÀN LÀM TRÒ RERACH NV THÌ LÀM ĂN CON MẸ GÌ NỮA???..NGU NHƯ 1 CON CHÓ..RỒI TỤI NÓ CŨNG SA THÃI LŨ XÚC VẬT VÌ NHỮNG THẰNG ADMIN RE RACH ĐÓ THÔI MÀ..nghỉ trò này thôi AE..KO CHƠI NỮA

Newbie Avatar của cudencl2

Level: 11 [?]
    Experience: 2.047
    Next Level: 2.074

Thanks
    0

lon con me ongame

dm bi hack may nich roi..thoat ra vao lai thi mat khau ko dung...the tu h deo choi nua bon cho

Newbie Avatar của chino80

Experience: 5.943

Thanks
    0
    tôi cũng bị mất níc đây níc tôi lv 35 chưa nhận đc 2 cái thẻ 50k và 200k đang định nhận thì mất níc :) vcl thật

• Trang 1/2 12 CuốiCuối