Trang 2/2 ĐầuĐầu 12
Hiện kết quả từ 11 tới 15 của 15

Chủ đề: Hướng Dẫn - Thảo Luận về Giả Kim Thuật - Guild - Gacha

Amateur Avatar của libra

Level: 32 [?]
    Experience: 422.811
    Next Level: 453.790

Thanks
    1
    Loại đá xanh và đá tím có công dụng khác nhau
    Đá xanh để ép dòng xanh, đá tím để thay đổi khả năng đỡ, tỷ lệ chặn, tỷ lệ chí mạng.... mong mọi người đừng nhầm lẫn.
    Đúng là int, hoặc str 1 là min, nhưng khi từ str, hay int 4 mà bị xịt, xác suất bị xuống lại 2 hay 1 là có ( còn 0 thay đổi thì có lẽ ở VN mình chỉnh lại như vậy)
    Còn chuyện mua đá item mial để giữ +4 thì ai có tiền sẽ mua thôi, làm gì phân biệt giàu nghèo, cái đó mua bằng silk mà, có phải gold đâu, mình nghĩ đến khi update không biết có cấm trao đổi hoặc bán silk qua cửa hàng không, như thế sẽ giảm tỷ lệ giàu nghèo, vì hiện tại, các level cao 0 cần bỏ tiền thật, chỉ cần lấy gold mua silk là được, như thế 0 công bằng. Trên global không cho trao đổi, hoặc bán silk trong shop của mình.
    Cám ơn đã đọc bài viết

Casual Gamer Avatar của Ultimecia

Level: 39 [?]
    Experience: 1.530.713
    Next Level: 1.757.916

Thanks
    0
    Quote Nguyên văn bởi buituyenjr
    ulti nói đồ cấp 8 max +int/str là 5 vậy đồ cấp 3,4 và 7 là bao nhiu?
    từ cấp 1=>6 max là 4 points, đồ cấp 7 và 8 max là 5 points và hình như là 6 points với đồ cấp 9 (hong nhớ nữa ^ ^)
    đồ max hp cũng vậy,cấp 7 max là 250hp cấp 8 max 400, cấp 9 hình như 600 ^ ^ ,còn cấp 1~6 thì ko rõ vì chưa test wa( hình như 150hp)

Newbie Avatar của OlyMyLove

Level: 18 [?]
    Experience: 13.486
    Next Level: 17.484

Thanks
    0
    - Đá màu xanh tăng (Bích Ngọc) có 18 loại. Trong đó có 15 loại tăng cường tính năng của đồ vật, 1 loại giữ đồ vật ở +4 khi thuật giã kim thất bại, 1 loại giảm tỉ lệ bị mất đồ vật khi thuật giã kim thất bại, 1 loại giảm tỉ lệ bị giảm độ bền của đồ vật.
    - Đá màu hồng (Hồng Ngọc) có 14 loại dùng để thay đổi tính năng của đồ vật.
    + Đối với vũ khí nó thay đổi : tỉ lệ đòn chí mạng, gia tăng pháp thuật, công phép thuật, gia tăng vật lý, công vật lý, tỉ lệ đánh.
    + Đối với khiên nó thay đổi : tỉ lệ chặn, tỉ lệ đỡ, thủ pháp thuật, thủ vật lý....
    + Đối với Giáp nó thay đổi : tỉ lệ đỡ, thủ pháp thuật, thủ vật lý, gia tăng phép thuật, gia tăng vật lý....
    + Đối với trang sức nó thay đổi : tỉ lệ hấp thụ phép, tỉ lệ hấp thụ vật lý.

Chính vì vậy mà các bạn lưu ý cân nhắc khi sử dụng đá hồng ngọc, nó có thể làm cho đồ vật của bạn xuống mức thấp nhất. Thí dụ vũ khí của bạn hiện có đòn chí mạng 10 mà bạn dùng đá Hồng ngọc ép để thay đổi đòn chí mạng thì khả năng vũ khí của bạn có đòn chí mạng thấp hơn là rất cao, có thể xuống còn 2. Chỉ nên dùng đá Hồng ngọc để thay đổi các tính năng của đồ vật khi bạn sở hữu đồ vật có các tính năng nêu ở phần trên thấp.
    Đây là thực tế của mình: 1 cây đại dao SOS của mình bị xuống hết 1% gia tăng vật lý . Còn các bạn thì sao?
    =:)

Casual Gamer Avatar của MuCamDiec

Level: 36 [?]
    Experience: 930.608
    Next Level: 1.000.000

Thanks
    0
    Quote Nguyên văn bởi Ultimecia
    từ cấp 1=>6 max là 4 points, đồ cấp 7 và 8 max là 5 points và hình như là 6 points với đồ cấp 9 (hong nhớ nữa ^ ^)
    đồ max hp cũng vậy,cấp 7 max là 250hp cấp 8 max 400, cấp 9 hình như 600 ^ ^ ,còn cấp 1~6 thì ko rõ vì chưa test wa( hình như 150hp)

cấp 6 thì max HP là 200, đã test :P
    Mưa tuyết rơi rơi tuyết ngập trời.
    Cố nhân đâu rồi cố nhân ơi.
    Rượu vẫn còn đây bình rượu cũ.
    Chân trời góc bể dòng lệ rơi.

Life-Work Avatar của 14KID12

Level: 42 [?]
    Experience: 2.825.973
    Next Level: 3.025.107

Thanks
    0
    Quote Nguyên văn bởi ThienSuBacKy
    1.- GM Hướng dẫn, rõ dàng, cụ thể tưng bước cách up biểu tượng Guild.
    - Ảnh biểu tượng Guild yêu cầu đinh dạng, kích cỡ như thế nào?
    2.- Khi ĐIỂM HỘI (GP) lên đến 200% mà chưa up Guild có ảnh hưởng gì không?
    - Ví dụ: như trường hợp trên Guild đang ở cấp 3 có thể up lGuold lên cấp 5 được không?
    3 - Đề ghị ADmin up lại một bài rõ dàng, cụ thẻ về công dụng của từng loại đá, các đập đá + Item cụ thể trong từng trường hợp. Để mọi ngươi không phải đóng lệ phí ngu, vì nhiều câu rất khó hiểu công dụng trong từng loại đá.
    RẤT MONG NHẬN ĐƯỢC SỰ PHÚC ĐÁP
    1 - Đơn giản là tạo 1 file ảnh bằng 1 số chương trình về đồ họa như Paint, Photoshop... sau đó save file ảnh đó dưới định dạng .bmp 24bit và có tên là guildmark (biểu tượng của Guild), unionmark (biểu tượng của liên minh). Cuối cùng copy file đó sang thư mục cài Silkroad (mặc định là C:\Program Files\Silkroad).
    Bạn xem chi tiết tại trang 1.

2 - Bạn có thể tích bao nhiêu điểm mà không up lvl cho Guild cũng được. Mỗi lần up là lên 1 lvl, không thể nhảy cóc lvl. Nếu Guild đang lvl 3 thì phải up lên 4 rồi mới lên 5.

3 - Trang 1 hướng dẫn khá cụ thể rồi bạn... Mình chỉ nêu công dụng và cách sử dụng chung cho tất cả các loại đá, dựa vào đó bạn có thể tinh luyện ra loại đá bạn muốn.

Quote Nguyên văn bởi kiepluhanh1
    đọc bàim hướng dẫn mãi rồi mà em vẫn không thể nào tạo được biểu tượng cho Guil của mình. khó khăn mắc phải là em không thể tìm được file guildmark.bmp trong bộ cài silkroad. em đã vào phần cài đặt C:\Program Files\Silkroad). nhưng ko tìm được file đó. làm sao để có file đó đây anh. mong anh chỉ chi tiết cách làm cho em với. chân thành cảm ơn.
    Bạn đọc đoạn hướng dẫn cách tạo biểu tượng ở trên ^^..

Trang 2/2 ĐầuĐầu 12