Trang 3/14 ĐầuĐầu 1234513 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 139

Chủ đề: [Bow full streng] Cách build bow thuần chủng

Pro Gamer Avatar của ViThanCuaGio

Level: 44 [?]
    Experience: 3.839.924
    Next Level: 4.297.834

Thanks
    0
    Bow str quả thật rất tuyệt, mình nghĩ map 100 bow str có thể pvp ngang ngửa với cb + mục sư nhưng vẫn sợ các class sub thuật sĩ nhất là đạo chích sub thuật sĩ

Newbie Avatar của hanghuyen

Level: 28 [?]
    Experience: 169.791
    Next Level: 195.661

Thanks
    0
    Move 5* cho bai viet cua? ban.:D Minh cung la fan cua Bow Str va minh cung co loi' PvP 90% la giong ban. con 10% vao day hoc hoi? duoc them.
    Nhung minh can luu y' mot dieu: Class Boe Str danh voi Thang` CB+MS(tay PvP CB+MS Pro) thi Class cua minh chi co cach la Nhuong no ve so 1. :D
    Bai Viet cua ban hoan hao day' chac se~ duoc giai?.(Duoc giai? nho Move lai cho minh % nha.HeHe thanks lu0n ne
    Co gi qua Bao Binh lien lac voi minh nha. Chung ta thu so tai o 2 Class Bow Str :D

Casual Gamer Avatar của Ultimecia

Level: 39 [?]
    Experience: 1.541.805
    Next Level: 1.757.916

Thanks
    0
    Bài viêt phân tích pvp rất hay và chính xác :)
    mình góp ý 1 tí này, sao bạn ko up Lôi ưng ah?rất là hữu dụng đấy,chưa kể map 100 còn có book tiếp theo là Hỏa Ưng nhìn rất ngầu nữa :P

Quote Nguyên văn bởi Rose_
    + Với mục sư thuật sĩ : vừa bắt đầu dính stun + nổ mục sư thì khỏi bàn
    Còn cũng như với PT/TS buff được tường băng là hòa , không buff được thì thua 90% ( 10% may mắn ^^)
    mình pvp với hầu như tất cả các class chẳng bao giờ phải dùng đến hạ sách stun+bom cả :) ,cũng ko dùng hạ sách thứ 2 là đầu lâu+ngủ,ko cần khiên 45s luôn nếu bow ko dựng tường băng,mình vẫn luôn giữ tỉ lệ win là 90% với bow str (10% xui là stun miss và strong bow phát đầu có crit thì die :P )

Hardcore Gamer Avatar của Rose_

Level: 46 [?]
    Experience: 5.217.840
    Next Level: 6.058.010

Thanks
    0
    Mình cũng thấy lôi ưng rất đẹp nhưng ở map 90 không hiệu quả = tỷ lệ đánh ..mình build cho map 90 thôi . chơi map 100 mà cần thì up sau . sp vẫn đủ .. mà giờ không chơi char đó nữa rồi ^^
    Nếu lúc bắt đầu mà bow dính stun ngay thì 90% thua cũng đúng. mình nói dựng được tường là ngay từ lúc đầu đã lướt ngược hướng và dựng .. 1 số người pvp với char phù thủy thuật sĩ của mình còn buff tường băng trước rồi mới buff skill khác cơ .. mà mình thấy làm thế ko hay lắm :D
    Mà Ul phá tường băng của bow thế nào nếu ngay từ đầu bow đã dựng được tường ? Mình chưa nghĩ ra cách phá tường băng của thuật sĩ mục sư ( xài nỏ phá tường thì range ngắn hơn range bow nên ko an toàn ) . chỉ dùm cái đi :)

Champion Avatar của Nodie

Level: 51 [?]
    Experience: 13.720.784
    Next Level: 13.849.320

Thanks
    0
    Mình cũng thấy lôi ưng rất đẹp nhưng ở map 90 không hiệu quả = tỷ lệ đánh ..mình build cho map 90 thôi . chơi map 100 mà cần thì up sau . sp vẫn đủ .. mà giờ không chơi char đó nữa rồi ^^
    Nếu lúc bắt đầu mà bow dính stun ngay thì 90% thua cũng đúng. mình nói dựng được tường là ngay từ lúc đầu đã lướt ngược hướng và dựng .. 1 số người pvp với char phù thủy thuật sĩ của mình còn buff tường băng trước rồi mới buff skill khác cơ .. mà mình thấy làm thế ko hay lắm :D
    Mà Ul phá tường băng của bow thế nào nếu ngay từ đầu bow đã dựng được tường ? Mình chưa nghĩ ra cách phá tường băng của thuật sĩ mục sư ( xài nỏ phá tường thì range ngắn hơn range bow nên ko an toàn ) . chỉ dùm cái đi :)
    tƯỜNG BĂNg là vấn đề rất nan giải với những char warlord .Ai warlord vào chỉ cách anh em phá nhé .

Thanks
    0
    với tường băng chỉ có 2 cách, 1 là né ,2 là xông vào chiến thôi :)
    cách tấn công vào tường băng mình đã đề cập ở box warl

Quote Nguyên văn bởi Ultimecia
    để đánh với bow int thì khá dễ dàng hơn so với bow str
    với bow int thì :
    * ttd+thuật bối tứ thiên+hồi máu16s+ skill phản dam book 2 45s+khiên TDST 16s(tất cả buff cùng lúc theo thứ tự) và phải luôn tìm cách tiếp cận đối phương ,2 skill yểm DOT thì 1 trong 2 phải có hắc ám chú,tường băng vẫn bị dính đần độn khi dùng skill này,luôn nhớ là phải rebuff hồi máu 16s khi hết,sau khi dùng 2 yểm hắc ám chú và mục ám chú thì chuyển sang Cle(2 skill DOT ko mất khi đổi vk nhé,vì thế sắm cây Nhất bổng ngon 1 tí ) dùng 2 book skill TDST(1 hit 8k4,1 hit 7k9)sau đó lại chuyển về Pháp bổng tiếp 2 skill TDST hút máu (2 skill 4k3),TDST của thuật sĩ cast rất nhanh,hơn TDST của cle nhìu.Với máu của full int bow max 90 là 11k8 thì sẽ khó mà chịu nổi combo skill trên , đánh như thế sẽ vô hiệu hóa được mns của int,nó vừa trong tường băng vừa mns thì sẽ ko thể kill nổi nếu dùng nuke thông thường đâu
    còn với bow str thì vẫn dùng những skill buff theo thứ tự trên,nhưng sẽ ko cần dùng TDST nữa,cứ nuke huyết hoa mà fang liên tục vào ko ngừng nghỉ (nhớ rebuff hồi máu 16s)
    với cách pvp trên thì tỉ lệ win với các dòng china dựng tường băng là 5-5 ,điều kiện là set đồ phải tương đối ngon nhé

Thanks
    0
    2 skill độc của thuật sĩ thì tường nào cũng dính ok rồi .. 2 skill nuke huyết hoa xài book 1 trước + book 2 thì delay book 1 kịp hồi vậy là nuke liền được 3 skill chưa tính trong 3 lần nuke thì combo bow hồi và xài được 2 lần , dù có dính đần độn cũng combo được 1 lần làm mất skill nuke ( chưa tính đến bow bật MNS và thời gian TS/MS rebuff viên chi hồi sinh ) .. TS/MS có 45s để nuke thôi .. damage 2 nuke rơi vào tầm 10k+ ->12k 1 skill( dính cả xuất huyết ) có MNS thì chỉ tầm 8k+ ->9k.. rất khó kết thúc được bow streng ( Max HP 27k553 ).. tỷ số hòa vì chán nhìn nhau là hợp lí ^^

Thanks
    0
    2 skill độc của thuật sĩ thì tường nào cũng dính ok rồi .. 2 skill nuke huyết hoa xài book 1 trước + book 2 thì delay book 1 kịp hồi vậy là nuke liền được 3 skill chưa tính trong 3 lần nuke thì combo bow hồi và xài được 2 lần , dù có dính đần độn cũng combo được 1 lần làm mất skill nuke ( chưa tính đến bow bật MNS và thời gian TS/MS rebuff viên chi hồi sinh ) .. TS/MS có 45s để nuke thôi .. damage 2 nuke rơi vào tầm 10k+ ->12k 1 skill( dính cả xuất huyết ) có MNS thì chỉ tầm 8k+ ->9k.. rất khó kết thúc được bow streng ( Max HP 27k553 ).. tỷ số hòa vì chán nhìn nhau là hợp lí ^^
    Với bow int thì dễ kết thúc hơn bow str do lượng máu nhìu và crit của bow str,nhưng mà phân tích của bạn quên 2 thứ rồi
    ngoài nuke huyết hoa ra,còn có buff phản dam 105%,khiên TDST 16s ,nhảy dam liên tục 2k mỗi 2s,vì thế mình mới nhắc trong hướng dẫn là phải luôn tìm cách tiếp cận đối phương,tốt nhất là phải dùng bình speed 100% khi pvp với bow dựng tường,với 2 skill buff trên hỗ trợ nữa thì việc kết thúc bow str cũng ko phải là rất khó :)
    buff phản dam của TS thì...bow bắn vào TS damage càng mạnh càng có khả năng bow chết trước hoặc chết chung nếu rơi vào % dính(35%) :P

p/s: đính chính 1 chút nè, 2 DOT của TS chỉ có đần độn vào được tường băng,xuất huyết ko vào được

Thanks
    0
    Uhm tất nhiên damage nhảy của skill độc cũng đau nhưng chính xác ra thì 3 cái nuke liên tục chắc chỉ dính 1 ( kể cả dính đần độn cũng đủ ra skill combo 2 lần vì hồi delay rất nhanh ) lại còn pill xanh shop nữa .. có MNS damage tầm 9k nuke là cao.. kết hợp cả damage nhảy độc cũng khó kết thúc
    Phản damage thì xác xuất 35% và sát thương trở lại 105% .. nhưng bạn đang buff khiên 45s nên damage vào người bow streng chỉ vài k là cùng ..
    Lúc TS/MS có khiên 45s + viên chi 16s thì bow sao kết thúc được .. nhưng gần hết 45s không lượn nhanh dễ nằm lắm ^^

Thanks
    0
    Uhm tất nhiên damage nhảy của skill độc cũng đau nhưng chính xác ra thì 3 cái nuke liên tục chắc chỉ dính 1 ( kể cả dính đần độn cũng đủ ra skill combo 2 lần vì hồi delay rất nhanh ) lại còn pill xanh shop nữa .. có MNS damage tầm 9k nuke là cao.. kết hợp cả damage nhảy độc cũng khó kết thúc
    Phản damage thì xác xuất 35% và sát thương trở lại 105% .. nhưng bạn đang buff khiên 45s nên damage vào người bow streng chỉ vài k là cùng ..
    Lúc TS/MS có khiên 45s + viên chi 16s thì bow sao kết thúc được .. nhưng gần hết 45s không lượn nhanh dễ nằm lắm ^^
    ra được nuke nhiều hay ít cũng là do xét tình hình khi pvp thôi :) ,mình luôn xem bow ra skill gì mình mới đáp trả bằng skill tương ứng được,nên khả năng mất nuke huyết hoa là rất thấp(mình còn có thể dùng nuke của Mục sư nếu thấy cần thiết,% dam cũng ngang ngửa huyết hoa)
    khiên TDST nhảy dam 2k liên tục+2 DOT cũng khoảng 3k~4k(tùy có mns hay ko)+huyết hoa 9~10k+phản dam cũng tầm 4~10k(tùy dam của bow đánh vào,đó là dam khi đánh vào khiên 45s) ,tổng damage nếu trôi chảy theo kế hoạch thì cũng tầm 20k 1 lần đấy :P
    thực tế là mình pvp với các class tường băng kể cả bow str đều có khả năng kết thúc trận trong 45s thuật bối tứ thiên

Trang 3/14 ĐầuĐầu 1234513 ... CuốiCuối