Trang 2/12 ĐầuĐầu 1234 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 115

Chủ đề: [Bow hybird] Bow hybird luôn giữ thế cân bằng

Amateur Avatar của †¶v¶¡dصßαn†

Level: 33 [?]
    Experience: 494.593
    Next Level: 555.345

Thanks
    0
    hay đấy. nhưng nên hướng dẫn cụ thể cách cộng TT, SM hơn cho nhưng người chưa biết. và chưa từng chơi + với yêu cầu của bọ giáp, vk. sự ảnh hưởng khi minh đập TT, SM vao giáp và vk. Như vậy có bị lệnh tỉ lệ 2b không?
    SilkRoad, Bắc Đẩu ──► Forever in My Heart

Banned Avatar của Mr. Việt

Level: 58 [?]
    Experience: 35.504.421
    Next Level: 41.283.177

Thanks
    0
    Quote Nguyên văn bởi †¶v¶¡dصßαn†
    hay đấy. nhưng nên hướng dẫn cụ thể cách cộng TT, SM hơn cho nhưng người chưa biết. và chưa từng chơi + với yêu cầu của bọ giáp, vk. sự ảnh hưởng khi minh đập TT, SM vao giáp và vk. Như vậy có bị lệnh tỉ lệ 2b không?

Cảm ơn bạn về ý kiến, ở phần 1- Bow Hybird nghiêng về Sức mạnh(Trí tuệ) mình đều có viết

tùy thuộc vào cảm hứng của các bạn lại chính là cách để cho char của mình mạnh theo 1 cách riêng do chính bạn tạo ra
    Ở đây ý mình viết chính là cảm hứng nâng Trí tuệ sức mạnh, không phải Bow hybird của ai cũng giống ai, nếu thấy được mức phù hợp thì có thể cộng Trí tuệ, Sức mạnh theo sở thích riêng.
    Muốn damage to thì cộng Bow hybird nhiều Trí tuệ
    Còn muốn crit cao và khó die hơn thì cộng nhiều Sức mạnh
    Và trong bài mình có phân tích về 2 cách cộng này

Ở phần 4 mình có đưa ra hình ảnh minh họa của 2 Char Bow hybird theo 2 tỷ lệ khác nhau. Gồm có ảnh lúc cởi hết đồ ra và khi mặc đồ full blue vào. Bạn có thể tham khảo qua 2 bức ảnh đó để biết sự ảnh hưởng khi đập TT, SM vào VK, giáp.

(2 Set full blue ở 2 ảnh minh họa khoảng 65 SM, 65 TT)

KungFuPandae Avatar của soserone

Level: 40 [?]
    Experience: 2.054.586
    Next Level: 2.111.327

Thanks
    0
    Bow hybird ko phải là hiếm người chơi đâu nhưng mà phải biết chơi, để nó phát huy được cái mạnh của nó 1 cách hiệu quả, cả về pvp lẫn đi train ks, kéo level...

Với bài viết như thế này rất cụ thể nếu mà có ai muốn chơi 1 dòng hybird thì chọn bow, map 100 Bow chiếm vị trí cao, và nếu cân bằng như bài viết trên thì pê đê bow sẽ là lựa chọn tối ưu nhất

vote cho chủ topic 10 phiếu luôn, chúc bạn giành giải nhất :)
    Em có 1 ước ao, em có 1 khát khao, được chơi game, được chơi game... mà ko bị vợ cấm...

Newbie Avatar của kutit1990

Level: 26 [?]
    Experience: 111.474
    Next Level: 125.609

Thanks
    0
    Bài viết hay quá. Em đã quyết định đi theo chủ toppic chơi 1 acc bow hybrid int, mặc dù mọi người can ngăn :). Em đọc bài này xong bắt đầu fam luôn rùi :).

Thanks
    0
    soserone:Tất nhiên bow map sau sẽ chiếm ưu thế vì skill có tới 2 combo, có thêm quả nổ và quả strongbow sẽ giúp Bow lấy lại vị trí, không bị nép vế.

So với map này chỉ có 1 skill combo khiến cho Bow có khả năng chết cao hơn, tới map sau, 2 skill combo đẩy lùi sẽ là bước ngăn chặn kiếm khiên int, đại đao và các dòng đánh tiếp cận khác, tăng khả năng pvp từ xa của bow, đó chính là lợi thế hay.

@kutit1990: Mình chỉ khuyên bạn, nếu chơi thì nên chơi theo Bow Hybird nghiêng về trí tuệ, bạn có thể cộng giống như Acc tên là None trong ảnh, tức là 25 level vào Sức mạnh thôi.
    Như thế khi train, và kéo level bạn sẽ thấy thoải mái hơn, đến map 100, mình sẽ cộng con đó 5 Level vào Sức mạnh nữa, lúc đó sẽ là 30 Level vào Sức mạnh. Và mình cảm thấy thoải mái dễ chịu khi Build 1 Char bow hybird int :) Chúc bạn vui vẻ.

Amateur Avatar của Chân Tay Teo

Level: 33 [?]
    Experience: 528.406
    Next Level: 555.345

Thanks
    0
    Bài viết công phu quá, nói chung trong số các bài viết dự thi thì bài này đọc thoải mái, và dễ build, mấy bài viết khác đọc xong ko dám phê bình, bài này thì ko thêm mắm thêm muối, đúng là bow trong map 100 có xu thế thật, trong cả việc săn boss nữa, skill có thêm quả đẩy lùi thì PvP ít bị nép vế hơn.
    Đọc bài Bow streng thuần cũng được, nhưng cách build này thuyết phục hơn cách build bow str thuần, vì mình vẫn thích int hơn
    Vote cho bạn ViệtLinh 1 phiếu mong rằng sẽ có kết quả

Hardcore Gamer Avatar của Rose_

Level: 46 [?]
    Experience: 5.209.259
    Next Level: 6.058.010

Thanks
    0
    Đếm sơ sơ thấy 2 cái clone của ai đó
    Còn bây giờ là vào vấn đề chính
    Riêng đạo chích mà không có thuật sỹ đi kèm thì không lo, vì vậy vẫn có cơ hội thắng. khi pvp với đạo chích thường chỉ bị ngã, vì có mana shield 53% nên vẫn kịp đứng dậy được và xài combo đẩy lùi tên đạo chích về, sau đó ra đòn strong bow, dù có dính stun hay không thì phát sau xài 2 skill anti liền nhau tạo ra cơ hội crit cao hơn, và lúc ra strong bow mà dính stun thì win luôn. cơ hội thua vẫn có, nếu đối thủ cũng crit tới tấp, đánh ngã liên tục, và nhất là với 53% có khả năng bị hút mp, lúc đó đối thủ mà crit 1 phát lúc hết mana là ... biết rồi
    Vậy với ĐC/Mục sư thì sao . trừ con đạo chích nhạc công khả năng pvp kém thôi. con ĐC/MS mà cầm nhất bổng + 2 thủ mục sư + thánh âm + Tỏa thần thánh thuyên dù + 3 skill bơm máu thì bow hybrid không thể giết được .. hết MNS tính sao ?
    Trong combo dính 2 crit không phải chuyện hiếm .. liệu còn sống mà đứng dậy ko? kể cả là đứng dậy ĐC/MS đổi vũ khí buff máu vẫn thừa sức sống sót trước cái combo + tất sát có tun của con bow.
    Nếu đối phương sử dụng bảng Thuật sỹ đánh từ đầu đến cuối, nhưng lúc đó pvp chỉ còn tùy thuộc vào may mắn, mới đầu vào mà chưa bị ngủ hoặc choáng mà vẫn ra được skill thì xài combo xong strong bow nếu dính stun thì thuật sỹ đi luôn, nếu không dính ra đòn anti , may mắn nếu ko bị block phát nào thì win, nếu chưa chết thì lại combo, nhưng tiếp theo là anti vì strongbow chưa sử dụng đc. nói chung là đánh với dòng thuật sỹ dù int này cơ hội chiến thắng là 50%. vì nếu cản được các hiệu ứng của thuật sỹ nhưng những skill khác đánh trực tiếp thì có thể gây chết người mặc dù ta vẫn ra skill với thuật sỹ. Nếu không giết ngay lúc đầu thì sẽ bị giết, vì thiếu mp mà nên may mắn là chính.
    Nếu đối phương cho ta ngủ rồi quay ra sử dụng pháp trượng thì đó là 1 sự thất bại, ping lên nuke bow hybird chỉ được 11k, chưa chết mà máu chỉ có 5k - 6k, lúc đó sẽ hết ngủ và xài combo đẩy lùi, xài ngay 1 skill ra đòn nhanh vào người kết thúc
    không có con thuật sĩ nào để cho bạn ra được 3 skill liền như thế đâu .
    mà cũng không có con thuật sĩ nào buff sleep rồi doping lên nuke con int hay PD có MNS 53% cả..
    dùng 1 bảng hay 2 bảng đều thừa sức đánh thắng con bow Hybrid 80%.. bạn cũng ở sv NTT nếu muốn thử sức pm Aphrodita phù thủy thuật sĩ .
    Nói chung ở phần pvp của bạn quá sơ sài .. chưa có thủ thuật gì đặc biệt để pvp với các class khác .

Thanks
    0
    Bow int 100% có thể win bow str với mana shield 53% và damage cao hơn hẳn so với bow str.
    Xin lỗi bạn chứ bow int không thể dứt điểm được bow streng biết cách ra skill hợp lí . damage tuy cao nhưng không có crit để kết thúc..
    Khi PvP với bow str, mana shield của bow str 23% làm giảm của mình hơn 1/5 damage, nhưng mình vẫn có thể crit để bù lại phần damage đó, nếu có cơ hội hút được MP của bow str thì càng tốt. Với mỗi hít 10k-12k máu vào người đối phương thì 3 hit nếu xuất hiện crit và không bị knock back thì sẽ kết thúc được đối phương rồi, còn nếu không thì cơ hội thua là của mình Nhưng dù sao thì vẫn có cơ hội là 50%
    Bow streng bật MNS thì đến bow int bắn tất sát hay nổ cũng không quá được 10k . đừng nói bow hybrid ( cả 2 mặc set 88+5 cầm bow +5 ).. và damage của bow hbrid 1-1 khi crit x1.4 .. không đủ khả năng kết thúc bow streng trong 2 phút MNS.
    Cái này nếu bạn thích mình lại thử . pm Aphrodita mình sẽ pvp = bow streng.

Thanks
    0
    Đơn giản con bow hybrid này đi train khá nhanh + mạnh ks tốt .. săn boss cũng thế . nhưng trong pvp khả năng chiến thắng trước các class khác khá thấp . đi job thì hỗ trợ đồng đội + kết thúc các mục tiêu yếu như phù thủy ( không def chiến binh + khiên hay con ĐC / MS buff damage ) sống khá dai lúc có MNS , hết MNS nhanh tay chuồn lẹ.
    khi war G hay CTC là class khá tốt nhưng không thấy bạn nhắc gì đến phần này cả .

Thanks
    0
    Rose, mình cảm ơn những bài Comment của bạn , nhưng mình nhận ra 1 điều là hầu như bạn đều nhắc tới các char đối kỵ với Bow hybird đó là Bow str, Nỏ đều là vũ khí cũng bắn xa tương tự Cung. và thuộc dòng full str thuần chủng.

Còn nếu là Thuật sỹ, nếu bạn build 1 char thuật sỹ thì bạn có nghĩ tới 1 điều "Không sợ 1 char asia nào không" tất nhiên là suy nghĩ đó đúng tới 90%.

Tuy nhiên mình không thể viết : Đối với dòng này Bow hybird thua, đối với dòng kia Bow hybird thua. Cái chính khi build 1 char là phải có niềm tin vào char mình chơi, không thể thấy thua class này thì phải build kiểu khác để có thể ko thua, nhưng như thế lại thua class khác.

CÒn khả năng war theo nhóm,đi job, khả năng còn phù thuộc vào từng hoàn cảnh, cái đó nó đa dạng lắm, bạn chơi bow str nếu pt theo nhóm bạn sẽ nói gì về cách war theo nhóm ? Hỗ trợ đồng đội bằng cách tấn công 1 đối phương mà cả đội đang tập trung đánh, cứu đồng đội bằng chiêu combo đẩy lùi, strongbow gây choáng, chiến đấu đối thủ đông thì dùng quả nổ?

Trang 2/12 ĐầuĐầu 1234 ... CuốiCuối