Trang 1/12 12311 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 114

Chủ đề: [Nghệ thuật build char] Thuật sỹ - Mục sư

Pro Gamer Avatar của Risa__BB

Level: 39 [?]
    Experience: 1.737.642
    Next Level: 1.757.916

Thanks
    0

come back

tên char: Risa
    SV: Bảo Bình
    1:Giới thiệu nhân vật

2:Cách build char TS/MS:
    cách nâng chỉ số: pê đê 5 lv tăng vào str (mình tăng full int đến lv 95 mới up point vào str,nếu bạn nào thích thì có thể cứ 19lv tăng int thì 1 lv tăng vào str cũng được).

cách úp skill: mình chỉ up những skill dùng để pvp (cái máu hổ páo ko bỏ đc.hehe) còn lại không up để đỡ tốn sp.

Mục Sư Skill :
    Vì chúng ta dùng MS với vai trò là sub >> ko cần nâng nhiều skill như MS thuần chủng ( các skill tấn công, buff , các skill thụ động...). Chỉ có buff def vật lí và def phép thuật là vẫn còn trên người bạn (hoặc người được buff) sau khi bạn chuyển VK từ Nhất Bổng sang Pháp Bổng.Chỉ nên up các dòng skill hồi máu (TTD,TTTD) và các skill cần thiết sau đây:
    :Thiên Đường Chi Nộ:tăng sát thương phép khi sử dụng các tuyệt kĩ thập tự và dòng tuyệt kỹ tự sát.
    Đức tin: Tăng lượng HP hồi phục qua các kĩ năng hồi máu.
    Tuyệt đối sát thương book 1
    Tuyệt đối sát thương book 2
    Viên chi hồi sinh: phục hồi 1 lượng máu mỗi giây trong vòng 16s.
    Quỹ đạo hồi sinh: giống skill trên nhưng buff cho pt ( tác dụng 8 char)
    Thuật Bối Tử Thiên :tăng cường 1 lượng lớnsức phòng thủ vật lí và phép thuật cho bạn và pt.
    Phúc Thiện : Đòi hỏi giáp nhẹ(có skill này mới up Thánh âm được)
    Phụng Hiến : lượng damage khổng lồ (effect 967% , tấn công 5 mục tiêu xung quanh). Tiêu tốn 95%HP của bạn ( máu < 95% thì ko xài được).
    Phụng Hiến Đích Thuần Túy: cũng tốn 95% máu, nhưng mà tác hại thì to lớn hơn .
    2 skill tự sát cooldown đều là 1 phút.
    Thánh Âm :giảm bị dính dị trạng
    Lời nguyện cầu hoàn hảo : giải độc cho bản thân và pt(quan trọng khi pvp và săn boss nè)
    : Sái tự trùng sinh hồi sinh cho 1 char chỉ định.
    Thuật sĩ:
    Đây là skill thụ động của dòng skill DOT(sát thương nhảy liên tục)
    tăng thời gian tác dụng của các skill DOT
    2 skill DOT chính mình dùng vì có hiệu ứng dị trạng sau khi cash dính.
    mất sức làm giảm đi 1/3 sát thương của đối phương khi đánh vào một đối tượng nào đó
    tan rã làm tăng 1/3 sát thương khi ai đó đánh vào người bị dính dị trạng này
    skill thụ động của huyết hoa
    skill thụ động của "bom hẹn giờ"
    2 skill nuke
    cái này là bom hẹn giờ đây các bạn.
    choáng book 1,tác dụng lên 1 mục tiêu.
    choáng book 2, tác dụng trên 3 mục tiêu.
    phải up skill này mới được học những skill bên dưới
    hút máu (book 1: 1 mục tiêu, book 2: 5 mục tiêu)
    phản dame ( book 1 dùng cho mình, book 2 tác dụng trên 8 char)
    skill choáng ( skill này dùng để buff vào 1 đốt tượng chỉ định, khi 1 đối tượng khác tấn công đối tượng đc buff skill này sẽ bị stun)
    ru ngủ ( các bác asia cay cú cái skill này =.=" )
    skill "độc nhất vô nhị" của TS mà dòng china sợ nhất,làm giảm 40% khả năng hồi máu của đối phương và tăng delay sử dụng của bình HP lên 3 giây
    Còn 1 số skill nữa nhưng mình ko up lên đc mong các bạn thông cảm. Các bạn sẽ hiễu rõ hơn khi xem clip pvp và cách sử dụng của những skill trên.
    Nếu các bạn tăng skill như mình thì sp cần farm là 1m2 nhé (mình farm 1m5 up len 100 con dư 300k sp)
    Về mặt Train Lv:
    +Đối với train solo:Mob thường thì 2 DOT 1 mob bằng hoặc trên 2 lv.Mob nhóm hay khổng lồ thì dùng combo F1 + 2 DOT + nuke liên tục đến khi mob chết.Gặp KLN nên té khẩn trương vi đánh con này lâu lắm.Nếu ai thích solo với em nó thì thực hiện combo như đánh mob nhóm.
    clip train solo:
    [MEDIA]http://www.youtube.com/watch?v=SVm4FF7WCxw[/MEDIA]
    clip pt8 săn boss B5
    [MEDIA]http://www.youtube.com/watch?v=Vc46P8tSkKU[/MEDIA]
    +Đối với pt8: pt chưa có MS thì ta làm MS cho nhàn (tranh thủ nhặt chìa khóa và chữ event luôn.hehe).Nếu pt có MS rồi thì dùng DOT để lure mob (nếu đồ ngon)hoặc cầm nhất bổng buff 2 def va hồi máu liên tục để lure cũng được.Bây giờ TS ko còn là công cụ cày ber chính cho pt nữa (vì 1 DOT chỉ đc tính là 1 hit thôi) nên mình chỉ nêu các cách train như trên.còn ai có cách nào train hay hơn nữa thì chỉ giáo thêm nha.

Về mặt pvp: khoản này tương đối nhìu điều để nói
    các F để đặt skill của mình và ô nhớ chuột:

PVP với các dòng Asia:
    + với các dòng fullstren: đánh với DK và DD thì dễ rồi.combo F1 + khủng hoảng + 2 DOT +nuke liên tục(đảm bảo die trong 30s).Gặp bow dựng tường lửa thì nuke trước phá tường lửa rùi củ hành bình thường.
    Lưu ý: nếu skill choáng đầu resist thì ta dùng skill choáng book 2.rồi hút máu-bom-ngủ-cash các dị trạng như yếu đi,tan rã....
    Clip với Bow stren + Firewall:
    [MEDIA]http://www.youtube.com/watch?v=XaohCQcsG0I&feature=channel[/MEDIA]
    Clip với Bow Stren + ice wall và Firewall hỗn hơp:
    [MEDIA]http://www.youtube.com/watch?v=b7GcQrh8K6Y&feature=channel[/MEDIA]
    +Với các dòng full int bật tường băng:chuyển sang MS buff 2 deff rồi TDST + Thâu nan thập tự giá liên tục là die.Thể loại mà mình ngán nhất la bow int tường băng 2 combo ngắt chiêu liên tục + dame to+ crit và range xa nữa (nếu bow sun thì thôi rồi =.=).Gặp thể loại này tốt nhất đứng xa ra ko đụng chạm.hehe.
    Clip với Kiếm khiên ( đánh thường ko mns và có mns + Ice Wall)
    [MEDIA]http://www.youtube.com/watch?v=k6j-N9LB5dQ[/MEDIA]
    Clip với Đao Khiên Nội Công:
    [MEDIA]http://www.youtube.com/watch?v=NrNG5XsIiko[/MEDIA]
    clip với Đại Đao:
    [MEDIA]http://www.youtube.com/watch?v=ZC1hWgNouOQ[/MEDIA]
    Clip liên hoàn choáng
    Cách củ hành này rẩt dễ có thể áp dụng cho tất cả những con hàng ko thánh âm. Đầu tiên stun = book 1, sau khi bạn thấy skill này delay xuống giây thứ 5 chuyển qua stun book 2, sau 5s bạn lai stun = book 1, nếu resist bạn bồi cho nó chiêu ru ngủ và thế là đợi 2 skill choáng delay xong bạn lại thực hiện lại từ đầu. good luck.
    [MEDIA]http://www.youtube.com/watch?v=CwK7juMpMiM[/MEDIA]
    +Đối với đại gia pvp dùng pill đen, tận dụng tối đa choáng boom và ru ngủ sau đó DOT va nuke.Để ý khủng hoảng và tan rã nha các bạn.(Tuyệt đối ko sử dụng chiêu Phụng hiến đích thuần túy để kết thúc vì rất dễ đột tử trong trường hợp này.)
    PvP với các dòng EU:
    +Với EU ko sub MS:
    _sub TS:tỉ lệ mình win là khá cao vì mình có lợi thế Thánh âm
    _sub NC:chỉ sợ mấy ban wiz dùng skill làm dính sợ hãi giải ko kịp đã ăn 1 quả cầu lửa thì toi.Nếu ko dính sợ hãi thì mình win.
    +Với EU sub MS:
    _DC/MS ,CB/MS :tận dụng triệt để choáng + hút máu + DOT va nuke .Nếu mình bị knock down là coi như nằm.Nếu thấy đc thì dùng chiêu tự sát kết thúc nhanh chóng , càng kéo dài mình càng bất lợi vì họ có lợi thế về HP cao.
    clip với CB/MS:
    [MEDIA]http://www.youtube.com/watch?v=0Yl68xw_x10[/MEDIA]
    [MEDIA]http://www.youtube.com/watch?v=qTRAc1QBzrw[/MEDIA]
    Clip với DC/MS:
    [MEDIA]http://www.youtube.com/watch?v=oouxK2XINpI[/MEDIA]
    _PT/MS:1 củ khoai to đùng cho TS/MS đây.nếu solo đồ đạc lv như nhau thì khả năng win của mình rất thấp.vì Wiz/MS dame to nhất trong các class hiện nay + khả năng resist debuff nhờ vào thánh âm và thêm nữa dame skill DOT của TS nhảy liên tục nhưng nhỏ ko đủ để kết thúc 1 Wiz/MS đang cầm NB buf máu + giải độc.Đánh với thể loại này mình stun + boom để kết thúc nhanh nhất có thể.Ko thể TDST + Thâu nan thập tự giá đc vì máu họ hồi rất nhanh.Nếu ko thích boom mình đánh như thế này:luôn luôn cast 2 DOT lên họ,chờ họ chuyên VK sang PT thì stun (resist là chết) + hút máu book 1 + nuke và nuke.
    clip với PT/MS:
    [MEDIA]http://www.youtube.com/watch?v=YNOkp5sAxf4&feature=related[/MEDIA]
    _TS/MS:ai nhanh tay + hên thì win.>:)
    clip với TS/MS:
    [MEDIA]http://www.youtube.com/watch?v=TNymCviWA14[/MEDIA]

Trên đây là cách build cho char của mình.Rất mong anh em chỉ bảo thêm.Bây giờ thì cầu chúc cho mình đc giải nhất thôi.Amen.Adi đà phật.Lạy thánh Ala
    Char: Risa
    Server: Bảo Bình
    Class: warlock/cleric
    lv : 1 1 :D
    Guild: ......

Hidden Content

2. The Following User Says Thank You to Risa__BB For This Useful Post:

yeu_songtu (03-26-2013)

3. Game HOT chơi ngay: Con đường tơ lụa | Ongame

Hội chủ Avatar của linhlinh

Level: 47 [?]
    Experience: 6.775.595
    Next Level: 7.172.237

Thanks
    0
    sai rồi ... skill choáng đầu mà miss ... căn ko die sau 1 hit thì sài hút máu ... rồi ngủ .... sau đó là đợi cd choáng buff .... chứ đợi dặn choáng 2 là dd đủ áp sát và 1 ghost thăng thiên.....

nếu mặc giáp vải thì bảng skill ms ko có gì để nói còn giáp nhẹ thì quá phí phạm def.... 2skill trói rất hay khi vs gla hoặc blade hoặc các dòng ko có giải dị trạng thì nên tăng trói vào các dòng đó skill ranger khó dứt điểm ts hơn nhiều

Thanks
    0
    Quote Nguyên văn bởi linhlinh
    sai rồi ... skill choáng đầu mà miss ... căn ko die sau 1 hit thì sài hút máu ... rồi ngủ .... sau đó là đợi cd choáng buff .... chứ đợi dặn choáng 2 là dd đủ áp sát và 1 ghost thăng thiên.....

nếu mặc giáp vải thì bảng skill ms ko có gì để nói còn giáp nhẹ thì quá phí phạm def.... 2skill trói rất hay khi vs gla hoặc blade hoặc các dòng ko có giải dị trạng thì nên tăng trói vào các dòng đó skill ranger khó dứt điểm ts hơn nhiều
    bạn cứ từ từ vì mình chưa viết xong..Trước khi bạn góp ý hãy chờ xem clip mình up lên..Mình đang biên tập lại...Bạn chờ trong vài ngày tới nha..Sẽ pvp với đủ tất cả các class...

Hidden Content

Hardcore Gamer Avatar của TynKee

Level: 48 [?]
    Experience: 7.209.056
    Next Level: 8.476.240

Thanks
    0
    Quote Nguyên văn bởi linhlinh

Xin lỗi bạn chứ skill stun đầu mà miss thì dù bạn dùng hút máu + ngủ thì DD cũng kịp ghost rồi , trừ khi cả 2 đứng quá xa nhau.
    Mà cũng ko hiểu DD ghost kiểu gì 1 hit chết đc int ? Cầm DD sun +9+10 hay là ghost crit?
    Thời gian bạn trói đủ để DD hay DK buff được tường băng rồi , và phi long giáng hạ kiếm damage còn to hơn ghost đấy bạn, còn thêm phi long book3 nữa. TS thừa skill để hành hạ asia đặc biệt là DK và DD rồi.

Casual Gamer Avatar của MsOanh

Level: 35 [?]
    Experience: 805.648
    Next Level: 824.290

Thanks
    0
    Ai hộ mình cách cắm B0t TS MS sao cho hiệu quả đi :D
    Thèm chơi ghê :D

Casual Gamer Avatar của Umbrela

Level: 36 [?]
    Experience: 852.491
    Next Level: 1.000.000

Thanks
    0
    post típ cái clip đi em !
    có cần pvp gì cứ nói anh nha anh làm bia cho em đánh thoải mái haha :D
    char : Teach
    Guild : BG_Sky
    server : Bọ cạp
    Hidden Content

[GM]Hera
    Guest Avatar của [GM]Hera
    Hãy hoàn thiện hơn bài viết của mình, và cố gắng quay một vài clip minh họa bạn nhé!

Thanks
    0
    đang biên tập lại các clip cho nó hoành tá tràng nên AE cứ từ từ tháng 7 mới hết hạn mà...

Hidden Content

• The Following User Says Thank You to Risa__BB For This Useful Post:

yeu_songtu (03-26-2013)

Thanks
    0
    đc 1 vài clip rồi :)) ... Còn phải đi học nữa nên cứ từ từ mà hoàn thiện >:)

Hidden Content

Pro Gamer Avatar của gaconpro

Level: 41 [?]
    Experience: 2.274.423
    Next Level: 2.530.022

Thanks
    0
    Mình thik nhất là dòng này :) thik từ hồi mới chơi xem cái clip của bọn Tầu bựa nó quay! thấy dòng này hay
    Map 9 mạnh map này vẫn mạnh! Dòng này mà chơi BD thì khỏe lắm khắc phục nhược điểm máu it khi pv với dòng dam to là dẽ đia VD: pv với CB MS hoạc DC + MS ..... bow int, kiếm int
    pd máu nhiều hơn 1 hit ko chết có cơ hội phản công :) mình nghĩ vậy ko biết có đúng ko?

• Trang 1/12 12311 ... CuốiCuối