Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 22

Chủ đề: [Nghệ thuật build char] Bow+dk+hỏa Hay Mà Hiếm

Newbie Avatar của trungdayy

Level: 26 [?]
    Experience: 123.823
    Next Level: 125.609

Thanks
    0

2. Game HOT chơi ngay: Con đường tơ lụa | Ongame

Newbie Avatar của satthubian

Level: 16 [?]
    Experience: 9.785
    Next Level: 10.000

Thanks
    0
    cho em hoi choi KK+hoa+bang 68+ loi 32 dc ko

Amateur Avatar của likabi

Level: 30 [?]
    Experience: 248.235
    Next Level: 300.073

Thanks
    0
    dc thoi em bay h choi KK int toan choi bang - loi - kk . noi chung thick choi kieu gi cung~ dc neu do ngon chiu dau tu vào char thy moi vip ! va kinh nghiem PVP la dieu ko the thieu de co the chien thang !
    ™ ßá †µ◘ç \m/ Gä ¶«☻ñ ™

Casual Gamer Avatar của cango_OL

Level: 36 [?]
    Experience: 979.422
    Next Level: 1.000.000

Thanks
    0
    sạc,viết bài ko pót mấy cái ảnh lên xem thế nào Nói mồm cho oai ak :))
    Giờ này em ở nơi đâu
    Anh nằm thao thức suốt đêm thâu
    Muốn nói một lời sao không được
    Đôi chữ yêu em quá nghẹn ngào

"Vì Ai Em Ra Đi"
    Mắt đẫm máu khóc tình rơi lệ
    Đời anh nghèo ko mua nổi tình em
    "Em có Biết Với Anh Em là Tất Cả"

Hardcore Gamer Avatar của maimai_ngoc

Level: 45 [?]
    Experience: 4.923.702
    Next Level: 5.107.448

Thanks
    0
    Quote Nguyên văn bởi trungdayy
    Mình có chơi 1 char Bow+DK+Hỏa mới 96 thôi mình thấy char này hay,nhưng it người chơi.Cả sever Bạch Dương có 3 người( sever khác ko bít có ko) 1 la tớ 96 la cao nhất,2 là thằng bạn tớ bắt chước tớ mới 87 tên Themy 3 là 1 câu cũng 9x nhưng hình như ko thành công với char này nên chắc nghỉ Game ^^! Nói về toàn diện thì tớ ko dám nhận .Tớ chưa thấy sever Bạch Dương có bài viết nào nên mạn Phép liều viết 1 bài. Nhưng tớ mới 96 chưa đủ điều kiên tham gia tớ chắc chắn sẽ 100, nhưng đến lúc đó hết event huhu . Nên tớ mạn phép xin GM cho tớ ngoại lệ được ko ^^!. tớ giới thiệu qua nhân vật tuy mới 96 nhưng tớ hạ khá nhiều 100 của sever rùi hihi.
    1.Giới thiệu về class
    Tên nhân vật:__Kid_TN__
    Hiện đang sống và làm việc tại sever:Bạch Dương
    Thân chào các bạn:
    Chúng ta cũng thấy rằng chơi hệ bow(Phá thiên) có phần lợi thế và yếu thế...^^. lợi thế là có skil gọi là combow ngắt skil đối thủ rất hiệu quả tỉ lệ chí mạng cao đánh từ xa..... Nhược điểm thủ hơi yếu.Bow+DK+hỏa là kô chân chạy rùi..(sped shop thiếu gì).
    Đao Khiên là dòng giúp khắc chế điểm yếu của bow là thủ yếu ngoài ra cũng co skil hất ngã ngắt skil của các char khác. Và các skil liên hoàn làm đối thủ dính di trạng.
    Có người nói bow+DK 1 xa 1 gần ko ra ji. Tớ xin phủ định điều này. Đánh xa gần giúp tạo nhiều lợi thế Hơn là gần hẳn hoặc xa hẳn( tớ sẽ trình bày rõ sau khi được GM đồng ý hihi)
    Có người lại nói 2 dòng này đều đánh yếu sao dứt điểm được tớ lại xin Phủ Nhận điều này. Bow+DK+hỏa dame chắc chắn ko thua dame của bow thuần và DK thuần đúng ko các bạn. Còn các chuyên mục tiếp là cách Train, up skil, PVP nếu được GM cho Phép tham gia tớ sẽ dóng góp = tất sức lực của mình hihi.:D
    đánh thử với _VipCamry_ chịu dc mấy hit hả bạn,dòng này chỉ dc cái cù cưa chứ giết dc ai >"<

Thanks
    0
    Đây là clip đấu với Bow thuần

http://www.youtube.com/watch_popup?v...4IYs&vq=medium

+)Đánh với các dòng int thì rất khó hạ gục họ trong MNS nên chủ yếu là ta đánh cầm cự đối phương hết MNS là tranh thủ dứt điểm. Nếu bạn giáp vải thì việc nay tương đối là đơn giản chỉ cần cầm DK hất ngã đối thủ là họ không làm gì được bạn ngay hoặc bạn dùng bow thì combow rùi bật tường lửa KK int ngang cấp ngang đồ mà solo với dòng Bow+Blade tớ nghĩ xác xuất thắng hầu như không có.Tớ nói điều này hẳn động chạm tới tự ái của một số nhân vật nhưng chắc hẳn ai chơi SRO cũng biết rõ điều này.Dòng nguy hiểm nhất bên int asia lúc này có lẽ là thương int với dặc điểm là dame rất lớn đặc biệt nguy hiểm khi dính stun( choáng) nhưng dòng này cũng có nhược điểm là MNS thấp thủ kém do không cầm khiên skill tiêu tốn khá nhiều MP nên có thể đễ dàng dứt điểm trong MNS. Dòng thương int họ thường dùng máu tím để bù lại sự thiếu hụt MP nên khi đó cũng khó dứt điểm trong MNS( không dùng thì chết chắc trong MNS) nên khi PVP cũng không nên ham hạ họ trong MNS mà cố gắng tránh Stun của đối thủ bằng combow+ tường lửa tránh để họ áp sát nhiều nếu bạn mặc giáp vải thì có thể cầm blade đánh cũng được khi đó họ sẽ cố gắng bật tường lửa lúc đó không nên tham đánh mà nên rời xa khoảng cách có thể tung skill của đối phương dùng bow phá tường (2 lần combow là tường lưa sụp).Đây là nói dòng thương int hỏa+băng 68+ lôi 32. Còn dòng thương int băng lôi hoặc thương int băng hỏa dame của họ sẽ bé hơn chút ít nhưng bù lại MNS lên đến 60% Hấp Phụ nên khó dứt điểm trong MNS khi họ dùng máu tím cách đánh lại tương đối giống KK int là vận dụng tường lửa+ combow+hất ngã giảm thiểu tối đa số skill có thể đánh vào người chờ hết MNS là dứt điểm.( Một số bạn int do ứch chế vì thua khá nhiều thường đòi các bạn streng phải dứt điểm mình trong MNS nhưng có lẽ là rất khó làm được điều này vì MNS các bạn lên tới 60% ngoài ra hỗ trợ máu tím đây gần như điều bất khả thi trừ khi bên đó bị dính dị trạng và bow Crit trên 3 lần liên tiếp) . Nhưng không thể phủ nhận 1 điều là đây là dòng asia ưu tú vì là dòng có tỉ lệ hạ sát CB+MS cao nhất bên asia nếu ngang đồ vì CB+MS có lẽ là đối thủ mà bất kì class nào cũng muốn hạ gục ^^!(Tỉ lệ win ngang đồ với int nói chung là 70%)
    Mình đang cập nhật clip

+)Dòng CB+MS đây có thể nói là dòng ưu tú nhất ở Game Map 100 này vì công thủ vẹn toàn War, CTC ,Job đều là số 1. Nên khả năng dame của bow+DK hạ được đối phương là khá khó vì CB+MS có thánh âm rất khó bị dính dị trạng nếu may mắn dính là họ giải được ngay. Cách đánh dòng này là cố gắng cầm cự đừng để họ dứt điểm bằng Blade( cả tường lửa nếu cần họ chậy ra xa phá thì dùng bow đánh tổn thất HP của họ), tranh thủ khi họ cầm Trọng Kiếm là lúc dẽ dứt điểm nhất vì lúc này thủ họ yếu nhất tranh thủ dùng các skill damaga lớn nhất của bow với tỉ lệ chỉ mạng cao đẻ dứt điểm hoặc hất ngã đối thủ chọc khi họ đúng dậy lấy bow dùng Tấn sát diệt tiễn gây choáng để dứt điểm hoặc khi đứng lên dùng 1 skil combow ngắt skil bơm máu của họ rùi tấn sát diệt tiễn + dứt điểm (Xác xuất thắng CB+MS ngang đồ là 45%)( bạn HTV__ LV 100 đồ chưa rõ)

http://www.youtube.com/watch_popup?v...dlWg&vq=medium

+)Đối với DC+MS đây cũng là dòng thuộc bậc nguy hiểm nhất vì damaga của đạo chích rất lớn tỉ lệ chí mạng cao và được hỗ trợ đắc lực từ MS. Dòng này hầu như có một nguyên tắc duy nhất là tìm cách hất ngã đối thủ rùi dùng chùy thủ dứt điểm trong nháy mắt. Nhưng lúc này cũng là lúc mà dạo chích yếu nhất vì phải sử dụng chiêu thức giảm thủ của DC để tăng damaga cho bản thân. Asia có lợi thế rất lớn là bơm máu khá nhanh nên hầu như 3 damaga của chùy thủ vào người khi bị ngã chưa thể dứt điểm được lúc này cách khắc chế là sau khi vừa sắp đứng dậy nhanh chóng bật thủ 15s của DK rồi cầm Đao hất ngã đối thủ nếu ngã đâm 4 nhát khi đối thủ đứng dậy combow 1 lần ngắt các skill tiếp theo của thủ thường là chiêu bơm máu của MS hoặc đẩy lùi. Rồi tiếp tục tung đòn tấn sát diệt tiễn nhằm gây cho đối phương bị choáng rồi dứt điểm( tỉ lệ win ngang đồ là 35%).
    Đang cập nhật clip

+) Đối với các class TS nói chung được có biệt danh là tàn sát china vì nói chung asia map 100 này hầu như rất khó tránh các chiêu thức của thuật sĩ. Cách đánh dòng thuật sĩ này chủ yếu là sử dụng lợi thế crit cao của bow + với sự hỗ trợ đắc lực của tường lửa
    -Cách đánh TS+MS, hoặc TS+PT nhược điểm của 2 dòng này là máu rất ít thậm chí chỉ cần 1 chiêu crit có thể hạ đối thủ ngay lập tức( bạn nên dùng các chiêu thức được hỗ trợ tăng crit để hạ sát đối thủ) .Nhưng để làm được điều này cần phải dựng được tường lửa để tránh các chiêu thức TS của đối thủ vì chiêu thức TS nhanh hơn chiêu thức bow mà xác xuất bị dính di trạng lại rất cao. Sau khi dựng được tường lửa đói thủ sẽ tìm cách phá tường khi đó đối phương sẽ áp sát trong tầm bắn của bow nếu dùng 1 skill của phù thủy để phá tường thì lúc này đối phương sẽ rất yếu vì không có hỗ trợ của khiên nên tương đối dễ dứt điểm trước tiên ta sử dụng 1 chiêu thức combow để cản skill phá tường và tung tấn sát với tỉ lệ crit tăng thêm 15 để hạ gục đối thủ. Đối với TS+MS muốn phá tường lửa cần 2 skill trở lên nhưng bù lại thủ lớn hơn ta cũng đánh giống TS+PT nhưng tung thêm đòn thoái ma sát tiễn.
    -Đối với TS+DC hoặc TS+CB thì ta không đánh tường lửa thì nắm chắc phần thua. Nhưng khi ta dùng tường lửa thì bên kia hầu như bỏ cuộc vì phá tường lửa rất khó nói chung là khá khó chiu....

Thanks
    0
    Quote Nguyên văn bởi satthubian
    cho em hoi choi KK+hoa+bang 68+ loi 32 dc ko
    Dòng tớ nói đi theo hướng của stre. Còn KK+hỏa băng 68 lôi 32 sever cũng có khá nhiều bạn thủ hỏi kinh nghiệm của họ xem sao

Hardcore Gamer Avatar của contrauvangg

Experience: 4.562.075

Thanks
    1
    map 90 tôi có chơi 1 acc BOW+Bla + Light .
    nếu học Fire thì tăng được gia tăng vật lí + đế hỏa thuẫn.... . Tuy nhiên bây giờ có pil đen trong shop cho nên học theo cách này không còn nhiều tác dụng nữa .( theo mình nghĩ là vậy )
    http://www.flickr.com/photos/trungtrau/

Thanks
    0
    Tớ thấy cậu nói đúng.Nhưng khi PVP mà Pin đen thì KK int, DK thuan,CB+MS hầu như là các class chịu thiệt nhiều hơn cả. Còn DK+BOW+Hỏa dàn đều 2 VK nên Mức độ thấp hơn vả lại tớ cũng không xác định dứt điểm đối phương được bằng Blade vì dame bé (Trừ sun hoặc + 10->) Blade chủ yếu triệt hạ 1 Phần máu của Đối thủ Ngắt Skil cầm cự khi nguy hiểm, Tao. thời gian trống khi đối Phương ngã để dựng tường hỏa(tránh dị trạng, combow của đồi thủ nếu là bow,hoặc các skil ngắt skil của mình tương tự ''cái này chắc ai cũng rõ'') cho bow dứt điểm.(Nếu PVP đẹp thì Blade lại thêm lợi thế dị trạng và thủ khi nguy cấp vì 2 bên dã tự ngầm thỏa thuận ko Pin đen+Máu tím :D)

Hardcore Gamer Avatar của maimai_ngoc

Experience: 4.923.702

Thanks
    0
    Quote Nguyên văn bởi trungdayy
    Hix mình đang xin GM đồng ý vì mình 96 mà chưa đủ 100 như điều kiên của Event. Còn bạn _VipCamry_ lv 100 đồ ngon có tiếng. Nhưng Nếu solo giao hưu tớ cũng xin solo 1 ván. Tớ nói thật bạn _VipCamry_ nếu bạn solo với bow 100 giáp vải +5 thôi họ đánh cầm cự cậu hết MNS thì cái thương Sun của cậu cũng chẳng có tác dụng ji đâu.
    nhiều con bow giáp vải +6 muốn cầm cự tớ hết 2' mns mà ko dc đấy thậm chí dùng combo thôi đấy,hôm nào rảnh ra S thử ván xem bow + blade nó ntn chứ cái dòng này tớ vẫn chả thấy nó có tý lợi hại nào cả, kenzj gla sun +7 blade +10 giáp vải và TS +6 +7 mà die khi gặp tớ đấy chứ đừng nói sét +5 , rảnh đánh thử vài ván :D

• Trang 1/3 123 CuốiCuối