Trang 3/8 ĐầuĐầu 12345 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 71

Chủ đề: [Nghệ thuật build char] Đại đao - Cung - Hỏa

StrongWind Avatar của Enthusiasm

Level: 49 [?]
    Experience: 9.324.862
    Next Level: 10.000.000

Thanks
    0
    Mình viết dựa trên cơ sở thực tiễn không phải viết bừa không chắc mà biết chỗ sai:)) Công nghệ đánh lừa giám khảo chứ chắc gì đã biết đúng hay sai đâu
    Nhớ chuyện ngày xưa

Casual Gamer Avatar của banner

Level: 40 [?]
    Experience: 1.991.665
    Next Level: 2.111.327

Thanks
    0
    Quote Nguyên văn bởi Samanosuk3
    p/s banner: đi đâu cũng thấy cái ông này vào phán, theo ông nói thì bài viết hướng dẫn này bị hiểu sai 1 số skill, ông đã nói vậy thì phải chỉ ra cho người ta thấy sai ở đâu, sao lại hỏi ngược lại như vậy, nếu người ta biết sai thì người ta đã chả viết như thế mà chắc gì đã sai
    Bạn giỏi thì bạn chỉ ra chỗ sai đi nào?

@Enthusiasm: Bạn viết bài hướng dẫn cho người khác thì tất nhiên bạn phải am hiểu về class của mình. Banner cố tình kô nêu rõ để bạn có dịp kiểm tra lại độ chính xác bài viết của mình.

Hồi đầu thì Banner nghĩ là bạn viết nhầm, nhưng đọc kỹ thì rõ ràng là bạn sai kiến thức. Nếu thực sự bạn vẫn không biết là sai chỗ nào thì Banner sẽ chỉ rõ. Lỗi này không chỉ có Banner nhìn thấy đâu nhưng những người chịu đọc kỹ bài viết của bạn sẽ nhận ra ngay.

Thời gian nộp bài còn dài, bạn cứ từ từ mà nghiên cứu lại.
    Nghỉ SilkRoad rồi!

Banned Avatar của Mr. Việt

Level: 57 [?]
    Experience: 35.275.686
    Next Level: 35.467.816

Thanks
    0
    - Không biết anh banner tìm ra điểm sai nào của bài viết nhưng em xin phép được bới 1 ít lông để tìm 1 ít vết:

:spear22: Huyết Quỹ Luân Vũ: Tỉ lệ chặn 41% tác dụng block như cái khiên thích hợp đánh với EU Pure Streng.
    - Có 1 người bạn trong game sau 1 lần PvP đã nói với em rằng skill này ko phải tác dụng lên bản thân mà nó tác dụng lên đối phương. Khi đối phương sử dụng khiên (Đặc biệt là các nhân vật Đao khiên) sử dụng skill này đánh vào người đối phương, khiên đối phương sẽ giảm 41% block.

- Còn chính xác con số 41% này là giảm 41 block hay giảm 41%???

:fire14: Hỏa Viêm Quyết: Tăng dame phép với hiệu ứng thiêu đốt.
    - Nhân vật của bạn là Đại đao - Cung - Hỏa theo str vậy skill này tăng dame phép để làm gì vậy?

:fire24: Đế Hỏa Thuẫn: giãm khả năng bị dính các dị trạng trừ choáng. Đặc biệt khi trang sức được trang bị blue tạm ổn thì sẽ không bị dính các dị trạng đã được trang bị.
    - Không biết đoạn này chú thích có rõ ý không, nếu giảm khả năng dính các dị trạng trừ choáng, thì buff này rất là quan trọng đấy, ví dụ như giảm khả năng dính ru ngủ, đần độn, tan rã, xuất huyết,.... đề nghị sửa lại chỗ này cho rõ ý.

:fire43: Hỏa Viêm Linh Hộ: Tăng thủ phép lên đến 277 gần bằng 1 cái khiên.
    - Ở đoạn này hơi bị chém gió, có thể chủ Topic chưa trải nghiệm hay tính toán gì. Thủ phép của 1 cái khiên 98+5 là 369,1 (41%) và gia tăng phép là 53,6% (41%) như vậy thủ phép của nó tổng cộng sau khi được gia tăng sẽ là: 369,1 + 197,8 = 566,9 Thủ phép.

- Như vậy ở skill này nó chỉ gần bằng... nửa cái khiên thôi.

:fire52: Hỏa Thành Bích Thuật : còn gọi là tường lửa sẽ hứng chịu dame phép hoàn toàn với lượng HP riêng của nó 17920. Đây là skill cực kì hữu dụng khi pvp với đối thủ có khả năng ngắt skill cao đặc biệt khi sử dụng skill này dù Phù Thủy cầm PT sun hóa quỷ đánh phát đầu tiên cũng không mất giọt HP nào.

- Không biết ở skill Tường lửa này thì nó có khả năng ngắt skill cao là như thế nào? Ngắt skill của đối phương? Ngắt như thế nào?

-Đề nghị chủ Topic vào giải thích.

Pro Gamer Avatar của Samanosuk3

Level: 42 [?]
    Experience: 2.804.778
    Next Level: 3.025.107

Thanks
    0
    Quote Nguyên văn bởi banner
    Bạn giỏi thì bạn chỉ ra chỗ sai đi nào?

@Enthusiasm: Bạn viết bài hướng dẫn cho người khác thì tất nhiên bạn phải am hiểu về class của mình. Banner cố tình kô nêu rõ để bạn có dịp kiểm tra lại độ chính xác bài viết của mình.

Hồi đầu thì Banner nghĩ là bạn viết nhầm, nhưng đọc kỹ thì rõ ràng là bạn sai kiến thức. Nếu thực sự bạn vẫn không biết là sai chỗ nào thì Banner sẽ chỉ rõ. Lỗi này không chỉ có Banner nhìn thấy đâu nhưng những người chịu đọc kỹ bài viết của bạn sẽ nhận ra ngay.

Thời gian nộp bài còn dài, bạn cứ từ từ mà nghiên cứu lại.
    mình ko nói là mình giỏi bao h , mình nói bạn biết được chỗ sai của chủ thớt thì nên giải thích chỉ rõ chỗ nào đoạn nào cần chỉnh sửa lại cho chính xác, còn nói vu vơ là sai thế thì....@-) ...vậy thôi

Thanks
    0
    - Có 1 người bạn trong game sau 1 lần PvP đã nói với em rằng skill này ko phải tác dụng lên bản thân mà nó tác dụng lên đối phương. Khi đối phương sử dụng khiên (Đặc biệt là các nhân vật Đao khiên) sử dụng skill này đánh vào người đối phương, khiên đối phương sẽ giảm 41% block.

- Còn chính xác con số 41% này là giảm 41 block hay giảm 41%???
    Bật skill này lên cầm DD nasrun thường vẫn thấy block.
    Nhân vật của bạn là Đại đao - Cung - Hỏa theo str vậy skill này tăng dame phép để làm gì vậy?
    Asia bao giờ vũ khí cũng có 2 dame mặc dù đối với str dame phép không đáng kể nhưng vẫn cần thiết đặc biệt khi đối thủ có tường lửa không up skill này thì ăn mày luôn.
    - Ở đoạn này hơi bị chém gió, có thể chủ Topic chưa trải nghiệm hay tính toán gì. Thủ phép của 1 cái khiên 98+5 là 369,1 (41%) và gia tăng phép là 53,6% (41%) như vậy thủ phép của nó tổng cộng sau khi được gia tăng sẽ là: 369,1 + 197,8 = 566,9 Thủ phép.

- Như vậy ở skill này nó chỉ gần bằng... nửa cái khiên thôi.
    Tính dựa trên thủ phép nhìn vào trực tiếp skill dĩ nhiên không thể tính như cái gia tăng
    - Không biết ở skill Tường lửa này thì nó có khả năng ngắt skill cao là như thế nào? Ngắt skill của đối phương? Ngắt như thế nào?
    Khi có tường lửa thì chắc chắn không bao giờ bị ngắt skill, map trước may ra còn choáng chứ map này không sợ bị nữa. Ví dụ đánh với blade không bật tường lửa gần kết thúc được có block cũng không quê bằng bị hất ngã. Diều bất công là giang hồ cứ kêu ca bow combo nhiều quá mà không ai ý kiến blade hất quá nhiều.
    - Không biết đoạn này chú thích có rõ ý không, nếu giảm khả năng dính các dị trạng trừ choáng, thì buff này rất là quan trọng đấy, ví dụ như giảm khả năng dính ru ngủ, đần độn, tan rã, xuất huyết,.... đề nghị sửa lại chỗ này cho rõ ý.
    Mình từng test với nội công khi không bật đế hỏa thuẫn hầu như phát nào dính phát ấy còn khi buf lên thì thấy có hiện tượng miss suốt. Có thể nhiều người bảo trùng hợp nhưng đánh với TS cũng vậy không có ĐHT là ăn mày ngay.

Cảm ơn đã đóng góp ý kiến thiết thực!
    Nhớ chuyện ngày xưa

Thanks
    0
    Đem người ta bãi chém cũng phải cho biết tội trạng, nhận xét người khác cũng nói chỗ không hợp lý chư gặp người hàng xóm đang cafe bảo mày sai rồi mà không chỉ chỗ sai có khi người ta đánh đấy. bạn cứ nói rõ chỗ mình hiểu sai rồi mình sẽ chỉ cái không hợp lý của bạn.
    Nhớ chuyện ngày xưa

Casual Gamer Avatar của banner

Level: 40 [?]
    Experience: 1.991.665
    Next Level: 2.111.327

Thanks
    0
    Quote Nguyên văn bởi Enthusiasm
    Bật skill này lên cầm DD nasrun thường vẫn thấy block.

Asia bao giờ vũ khí cũng có 2 dame mặc dù đối với str dame phép không đáng kể nhưng vẫn cần thiết đặc biệt khi đối thủ có tường lửa không up skill này thì ăn mày luôn.

Tính dựa trên thủ phép nhìn vào trực tiếp skill dĩ nhiên không thể tính như cái gia tăng

Khi có tường lửa thì chắc chắn không bao giờ bị ngắt skill, map trước may ra còn choáng chứ map này không sợ bị nữa. Ví dụ đánh với blade không bật tường lửa gần kết thúc được có block cũng không quê bằng bị hất ngã. Diều bất công là giang hồ cứ kêu ca bow combo nhiều quá mà không ai ý kiến blade hất quá nhiều.

Mình từng test với nội công khi không bật đế hỏa thuẫn hầu như phát nào dính phát ấy còn khi buf lên thì thấy có hiện tượng miss suốt. Có thể nhiều người bảo trùng hợp nhưng đánh với TS cũng vậy không có ĐHT là ăn mày ngay.

Cảm ơn đã đóng góp ý kiến thiết thực!
    Cái sai kiến thức mà banner đề cập chính là skill Huyết Quỷ Luân Vũ:

- Skill này tăng 41% khả năng block với các đòn tấn công bằng phép thuật. Trong khi EU pure làm gì có sát thương phép để mà block?

Thực tế chứng minh là skill này không hề block các sát thương thuần vật lý (trừ khi nào bạn buff xong đổi qua khiên, block lúc đó là của khiên chứ không phải của skill)

Bạn không tin thì cứ mang 1 con CB cầm SP shop cùi đánh vào 1 con China buff skill này và cầm vk 2 tay thử xem block được phát nào không nhá. Chú ý là bỏ hết Nasun + Đồ thời trang.

Nếu bạn vẫn không chịu tin thì banner sẽ ráng làm 1 clip 5 phút để biểu diễn cho bạn xem, nếu có 1 phát block thì mình sẵn sàng xin lỗi công khai và tự ban nick.

PS: Ngoài ra, những lỗi khác banner nhìn thấy là lỗi diễn đạt nên banner cũng không đề tới.
    Nghỉ SilkRoad rồi!

Casual Gamer Avatar của clapikal

Level: 36 [?]
    Experience: 903.987
    Next Level: 1.000.000

Thanks
    0
    Hỏa Viêm Quyết: Tăng dame phép với hiệu ứng thiêu đốt.
    ko phải tăng dame phép mà là tạo ra dame phép

Hardcore Gamer Avatar của SigFE

Level: 47 [?]
    Experience: 6.635.620
    Next Level: 7.172.237

Thanks
    0
    Dòng này khá hay, đang định reset sang, nhưng map 110 thấy sp cần đến 2m5 cũng ngại quá :D

Thanks
    0
    Chuyện skill Huyết Quỹ Luân Vũ chỉ block dame phép mới được biết vì asia có cả dame phép và vật lý khi đánh block không mất tí máu nào
    Cách diễn đạt cũng dễ hiểu vì mình viết lúc ngẫu hứng lại giữa đêm, nghĩ sao viết vậy vừa viết vừa bổ sung. Từ "dạo ấy" đến giờ không sửa bài viết vì server ĐH khó mà quay clip cho đàng hoàng được. Có đầu tư bài viết mà clip không có người ta cũng bảo mình nói suông. Còn thiếu vài class và vài chiêu nhưng thôi giấu luôn không thuật sĩ nó chửi:P
    Mình viết bài này vì quá bức xúc nhiều người bảo class này yếu do mất lôi nhưng trong khi họ chưa từng thử chơi.
    Nhớ chuyện ngày xưa

Trang 3/8 ĐầuĐầu 12345 ... CuốiCuối