Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 21

Chủ đề: Buff thuần MS NC cho những người lưỡng lự

Amateur Avatar của chan_chan

Level: 30 [?]
    Experience: 266.744
    Next Level: 300.073

Thanks
    0

Buff thuần MS NC cho những người lưỡng lự

Mình đã thấy rất nhiều bạn đặt câu hỏi về thuần buff EU MS NC. Cũng như những do dự khi đi theo dòng này. Buff Full Int hay Pede thì đều có nhược điểm là rất dễ chết khi đi war Job. Mình đã xây dựng theo hướng "Đặc biệt" dòng thuần buff theo full Streng. Các bạn có thể nhận thêm thông tin nếu muốn rõ hơn. PM char ZSieu_ChotZ sever NTT job Au_ThuyHang để biết thêm. Khá nổi tiếng và job thường là a Girl verry nice !
    Tại sao mình theo thuần buff 100% streng? Dành cho nhưng ai: Thứ nhất, yêu hòa bình, thứ hai không cần đầu tư quá pro như acc PVP, thứ ba được rất nhiều người thích đi cùng, thứ tư khá trâu bò, và thứ năm tốn ít SP ( Nếu bạn thích hơn thua trực tiếp thì đừng nên theo dòng này nhé ) Tuy nhiên nếu Streng 100% đòi hỏi một vài kĩ năng để tránh tình trạng buff thiếu mana. Mình sẽ hướng dẫn cụ thể. Một vài hình ảnh về char thuần buff cung như SKILL cần thiết.

Về Nhạc Công: Skill cần thiết nhất là chân chạy 120%: Tại sao? Dòng MS DC đang lên như cồn và đã xuất hiện nhiều Char với CT + rất cao. Chân chạy 120% sẽ làm nản lòng dòng này ( không theo kịp vi chỉ có chân chạy 100% của NPC ) Ngoài ra bạn có thể nâng những skill hấp thụ phép (Ma pháp chi âm) hấp thụ vật lý (Phòng ngự chi âm) các skill tăng đam Phép, Vật Lý, tuyệt đối sát thương để đi train. Nếu đi Job, chỉ cần chân chạy là đủ.
    Về Mục Sư, dòng buff chính, Bạn phải nâng nhữn skill cần thiết như: Buff thủ vật lý, phép, sức mạnh, mình nâng tối thiểu như trong ảnh trên:

Hướng dẫn chơi:
    F1: Buff ban đầu cho đồng đội ( thiêf hoạc train )
    F2: Khi hết chân chạy, buff lai chân chạy rùi buff thủ cho mình, chuyển qua F1 buff cho đồng đội
    F3: Sử dụng Ô 1, 2, 3 cho bản thân, 2,3,4->8 cho Đồng đội.( 2,3,4 hồi máu liên tục cho đồng đội)
    F4: Ô 1, 2 để skill Int, chiêu 3, 4 để giữ chân đối thủ. 5,6,7 buff khi solo với int.
    Ô M: Hay chuột giữa, bơm máu tím, giảm tình trạng thiếu mana ( thường kết hợp tốt sẽ ko thiếu)
    Ô phụ: Dùng hồi sinh nhanh chóng (nhấn giữ place+1 or place+2)
    Đây là một số ảnh về Trang sức, giáp, vũ khí Thường 100%, Tuy nhiên nếu tự buff thì Trọng Kiếm SON +10 chưa hẳn có thể Kill được dễ dàng buff thuần Streng ( Đã test thử nhiều lần). Chưa kể xài nasrum thường + cuộn giấy hấp thụ 30% tỷ lệ đỡ.

Đổi Sét CÔNG CHÚA TUYẾT chuẩn lấy CTT ZIn bù thêm 300m đây( vì Mình cần nâng tỷ lệ đỡ và hấp thụ)

2. Game HOT chơi ngay: Con đường tơ lụa | Ongame

Casual Gamer Avatar của PhuNuThuDo

Level: 36 [?]
    Experience: 986.981
    Next Level: 1.000.000

Thanks
    0
    Thứ nhấ theo mình bài của bạn là rất công phu, chi tiết và hữu ích. HEHE

Nhưng mình vẫn thấy 1 số điều vẫn chưa hợp lý là:

BẢNG BAR:
    _ Tại sao bạn ko UP Tỉ lệ đánh và BAR Dame, nhẩt là cái BUF MP ( rấ cần thiết và quan trọng khi bạn là BAR)
    _ Súc phản kháng và tăng phạm vi BAR cũng quan trọng mà, các skill đánh lan nữa theo mình cũng nên UP vì râts hữu ích khi train hay kéo ong KS, .....

BẢNG MS:
    _ Theo mình bạn ko nên UP nhiều HS đến thế, chỉ cần 3 skill HS là quá nhiều rồi ( 2 HS đen, 1 HS nhóm)
    _ Buff HP theo nhóm bạn UP quá nhiều, theo mình ko nên UP bất cứ skill nào trừ HP 16 S.
    _ Điều hay nhất của MS là nổ khi bạn chơi INT mà bạn cũng ko UP!

Amateur Avatar của id_linh1

Experience: 287.689

Thanks
    0
    nó chơi str mà, up nổ làm gì, ai có thể cho mình bít cái skill tăng máu cho cả nhóm nào ũng lure quái ah
    Ký cái gì, điên ah

Newbie Avatar của ZSieu_ChotZ

Level: 19 [?]
    Experience: 18.476
    Next Level: 22.851

Thanks
    0

RE PhuNuThuDo

Cảm ơn PhuNuThuDo đã góp ý kiến. Tuy nhiên trong bài viết mình đã có đề cập tới mấy skill bạn nói. Mình chỉ muốn nhấn mạnh, đây là CHAR thuần buff theo FULL STRENG (100% sức mạnh). Với mục đích đủ train và QUAN TRỌNG NHẤT là để đi JOB. (Thief)!

+Bảng "Bar" mình không nâng nhiều, chỉ nâng với mục đích đi job. vì vậy: "_ Tại sao bạn ko UP Tỉ lệ đánh và BAR Dame, nhẩt là cái BUF MP ( rấ cần thiết và quan trọng khi bạn là BAR)
    _ Sức phản kháng và tăng phạm vi BAR cũng quan trọng mà, các skill đánh lan nữa theo mình cũng nên UP vì rất hữu ích khi train hay kéo ong KS, .....
    " những Skill bạn đề cập tới chỉ dùng cho mục đích đi TRAIN thì tốt, đi JOB hoàn toàn không cần đến !

+Bảng "Mục Sư":_ Theo mình bạn ko nên UP nhiều HS đến thế, chỉ cần 3 skill HS là quá nhiều rồi ( 2 HS đen, 1 HS nhóm) HS là một vấn đề rất quan trọng cho việc đi job, nên mình nâng tối đa, mà sự thực cũng chỉ có 3 skill HS, bạn nhìn thấy nhiều chẳng qua là các Skill tiên quyết, để nâng skill HS cao nhất. "_ Buff HP theo nhóm bạn UP quá nhiều, theo mình ko nên UP bất cứ skill nào trừ HP 16 S." Đây là một ý khiến không đầy đủ. Mọi người hãy để ý Skill F3. Ngoài buff 16s (F3 Ô1 cho 1 người +bản thân, Ô4 cho đồng đội+bản thân) thì 2 skill Luồng khí hồi sinh (LKHS) F3 Ô2 cho bản thân+đồng đội, và Thiện âm hồi sinh (TAHS) cho bản thân+lan toa 3. CỰC KỲ QUAN TRỌNG bởi vì 2 skill này delay cực nhanh LKHS 4s TAHS 2s. Cả 2 skill đều hồi phục 5649HP. kết hợp 3skill HP của bạn hồi phục cực nhanh. Mình kết hợp Máu tím, +3 skill hồi máu thuần thục, vì vậy, TK SON+10 rit liên tục 25K máu vẫn không Die. "SKill Nổ" với STRENG không có tác dụng, vì vậy chỉ nâng 2 chiêu TDST và 2 chiêu giữ chân đối thủ.
    +Một vấn đề nan giải nhất của MS full streng là việc thiếu MANA khi thực hiện các Skill buff liên tục. Chính vì vậy, mình thường phải đập MAX TT cho tất cả Sét giáp + trang sức. giờ mình đầu tư thêm nasrum sẽ tăng thêm 3K MP 22428MP->25207Mp + việc kết hợp xài Máu tím, mình đã giảm tối thiểu việc tốn Mana. Việc xài máu tím cực kỳ quan trọng bởi vì đôi lúc sử dụng cho việc uống HP, đôi lúc lại phục vụ cho việc uống MP.
    Rất cảm ơn mọi ý kiến đóng góp

Amateur Avatar của chan_chan

Experience: 266.744

Thanks
    0
    Lâu không ai ghé qua ta! mà có ít người khen chê quá !

Amateur Avatar của hongdaicano1

Level: 31 [?]
    Experience: 303.046
    Next Level: 369.628

Thanks
    0
    topic này mọc nấm rồi,chả có ma nào ghe thăm cả
    Ký gì đây ta!!!
    [-O< :-O Hidden Content

Người Yêu nói hút thuốc có hại cho sức khỏe- bỏ hút thuốc:byebye
    Người yêu nói uống riệu có hại cho sức khỏe- bỏ uống riệu:byebye
    Người yêu nói chơi game có hại cho sức khỏe - bỏ người yêu:hanhtrathu :hanhtrathu :hanhtrathu

Newbie Avatar của ZSieu_ChotZ

Level: 19 [?]
    Experience: 18.476
    Next Level: 22.851

Thanks
    0
    up len cho ai chua coi ^^ choi dong thuan buf cung hay ma`!

Casual Gamer Avatar của congairong1

Level: 36 [?]
    Experience: 989.724
    Next Level: 1.000.000

Thanks
    0
    hay ghe minh cũng có 1 char muc su nhac công level 107 rùi.cảm ơn vì bài viết.mình chơi bede str.diem str hơn diem int 160 diem
    Hidden Content
    Lòng anh thật sự thích Vân
    Oái ăm ở chỗ lại thân với Hiền
    Vậy nhưng Hà mới có tiền
    Em Thư mới đẹp ôi phiền quá đi
    Ýanh cũng định chọn Ly
    Oài nhưng bố bảo con Vy ngọt ngào
    U thì bắt cưới bé Đào
    Em Linh cũng chẳng dưới phân
    Vợ anh nhìn phải giống Hân mới đành
    Eo ơi em Thủy ngon lành
    Rốt cuộc tình cảm biết dành trao ai?

Amateur Avatar của New_Begin

Level: 33 [?]
    Experience: 510.257
    Next Level: 555.345

Thanks
    0
    quá tuyệt, mình thích thể loại này. không cần ham thắng thua, chỉ thích buff cho mọi người, hỗ trợ để người khác thành công.
    Không có việc gì khó
    Chỉ sợ không có tiền
    Đào núi và lắp biển
    Không làm được thì thuê
    :)) :)) :)) :)) :))

Casual Gamer Avatar của we00051707

Level: 35 [?]
    Experience: 814.666
    Next Level: 824.290

Thanks
    0
    vote cho anh 1 phiếu ne,good job,cố gắng phát huy anh ơi,:D,trong game có nhiều ng có 1 tư tưởng là làm sao mình phải pro,mình phải pvp hay,hơn hẳn ng ta,nhưng cũng có 1 số bộ phận lặng lẽ hỗ trợ cho đồng đội của mình,để đồng đội của mình vượt qua các chướng ngại vật(ví dụ như CTC nè,đi JOB nè,...).Đó cũng là tư tưởng sống của em nên em thích chơi mấy dòng hổ trợ lắm (TS MS nè,MS Nc nè,DC NC nè,...)
    bài viết hữu ích đó,bravo.Everybody,clap you hand!

• Trang 1/3 123 CuốiCuối