Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Chủ đề: Skill hỗ trợ - Phòng ngự chi âm

Amateur Avatar của I_m_9x

Level: 31 [?]
    Experience: 318.837
    Next Level: 369.628

Thanks
    0

Skill hỗ trợ - Phòng ngự chi âm

Chào mọi người, mình đang nghiên cứu về dòng bard chiến, có một điều mình thấy rất lạ khi xem skill PNCA hướng dẫn sẽ bị mất khi bị tấn công. Tuy nhiên, khi mình sử dụng skill PNCA kết hợp với các skill tấn công của bard như huyền tấu đáng sợ, huyền tấu phún xạ thì một điều rất lạ rằng skill PNCA không bị mất như hướng dẫn (skill QUang phổ level 2, tăng sức phản kháng lên 8).

Mình test skill PNCA NC level 54, bật PNCA cho Hầu vương mẫu đánh, sau 8 lần chịu đòn thì skill bị mất (có lúc 6 đòn). Sau mỗi lần bật skill lại thì số lần chịu đòn khiến skill mất được reset lại. Mình cũng kiểm tra lại bằng cách ra cổng Đôn Hoàng cho Thổ quỷ (level 27) đánh và kết quả cũng tương tự, sau khoảng 8 lần chịu đòn. Tuy nhiên, nếu để 4 con cùng đánh thì sau 2 lượt chịu đòn là vỡ.

Mình đưa ra kết luận: PNCA mất không phải do sử dụng skill đánh mà mất phụ thuộc vào số lần bị tấn công (sức phản kháng càng cao, số lần chịu đòn càng nhiều, không phụ thuộc vào damage phải chịu trên 1 đòn). Nếu chơi bard + cleric, bard đánh chính (các skill hỗ trợ: PNCA + Tỏa thuyên dù) với set đồ ngon thì train không hề tồi (pt4 nhanh như bow int asia). Có thể thấy, "bard + cleric" hỗ trợ hoàn toàn tốt với pt8 (hỗ trợ), pt4 (tự train).Skill PNCA ở level 100 hấp thụ 44% sát thương vật lý, giữ vai trò như manashield của asia, đồng thời sức phản kháng cũng tăng lên 14 (level 90).

2. Game HOT chơi ngay: Con đường tơ lụa | Ongame

Newbie Avatar của thangcf

Level: 19 [?]
    Experience: 20.520
    Next Level: 22.851

Thanks
    0
    mình cũng muon choi 1ac eu.Nhưng muốn chơi NC + MS hay TS + nc,mấy class kia ai cũng choi rồi. muốn chơi 1 class mới xem thế nào. bạn cho y kien nha!
    yêu là để sống,sống là để yêuHidden Content [-O<

Amateur Avatar của I_m_9x

Level: 31 [?]
    Experience: 318.837
    Next Level: 369.628

Thanks
    0
    + Theo mình TS + NC không ổn cho lắm. NC chỉ được hơn các class khác là khi sử dụng sẽ đỡ tốn mana hơn và các skill chiến delay cực nhanh. TUy nhiên, để phát huy hết sức mạnh chiến đấu của dòng NC cũng như TS thì phải chơi "pure int", mà đã pure int không có MS hỗ trợ thì train solo hay pvp đều không ổn.

+ Như mình đã nói, mình đang xem xét build "Bard + Cleric (full int)". KHi train solo sẽ sử dụng skill của nhạc công với ưu điểm delay nhanh, ít tốn mana, với skill hỗ trợ hấp thụ sát thương vật lý và sát thương phép khi tăng max kháng một lần buff có thể chịu được một số lượng đòn tác động mới bị mất (mình đã phân tích ở trên), kết hợp với skill hồi máu 300s thì cắm *** thoải mái không sợ chết (train pt 4, với một cây đàn ngon thì không bao giờ sợ chết, tốc độ ra đòn nhanh thì quái chưa đến gần đã die, solo 1vs1 với khổng lồ cũng OK (cứ sau một số lần nhất định mới phải buff lại skill hấp thụ sát thương vật lý hoặc phép thuật).

+ Với pt 8 thì khỏi nói, với set đồ khá hoàn toàn có thể đảm nhận vai trò của một buffer chính hiểu của bảng mục sư. CÒn nếu không, sẽ giữ vai trò bar dame hoặc MP (các skill ở bảng cuối) và chiến cùng với phù thủy, tăng tốc độ train lên rất nhiều.

+ Khi pvp, vai trò của bảng mục sư sẽ phát huy hết tác dụng của nó khi đối đầu với class full str (set đồ ngon, buff máu 300s + buff máu 16s + Thánh âm + buff máu liên tục) khó mà kill nổi bạn, và chờ để kết thúc bằng đòn hy sinh (trước khi dùng bom nhớ buff thủ khiên). Bảng nhạc công và mục sư có skill trói chân, giúp hạn chế việc các dòng cận chiến tiếp cận mình trước khi mình sẵn sàng tiếp cận (dùng 4 lần liên tục, 2 skill trói chân bảng NC với 2 skill trói chân bảng MS).

+ Mình đang nghiên cứu thêm class này và dự định nhân sự kiện Thiên điểu huyết sẽ làm một char để chơi.

Amateur Avatar của qthaoneo

Level: 30 [?]
    Experience: 296.606
    Next Level: 300.073

Thanks
    0
    cái này hay ah` nha, cần ngâm cứu nữa. hehe,

Newbie Avatar của BD_SatThu

Level: 26 [?]
    Experience: 117.042
    Next Level: 125.609

Thanks
    0
    Quote Nguyên văn bởi qthaoneo
    cái này hay ah` nha, cần ngâm cứu nữa. hehe,
    hêhe tớ cũng nghĩ như cậu .............\:D/ \:D/ \:D/ \:D/ \:D/

Sói Bạc Chiếu Sáng Avatar của Gió Bốn Mùa

Level: 41 [?]
    Experience: 2.137.416
    Next Level: 2.530.022

Thanks
    86
    do dịch thuật ko chuẩn bạn ơi,đúng ra là skin bị mất khi bị tấn công cơ,khi đạt đến 1 giới hạn nào đó thì sẽ bị mất skin,ví dụ như bị con ma rơm đánh 1 máu thì không mất nhưng bị con ong fang cho 200 máu thì mất ^^ ví dụ thôi đấy nhé,bạn cứ hiểu nôm na là thế

Hardcore Gamer Avatar của manu_prolaem

Level: 49 [?]
    Experience: 8.835.839
    Next Level: 10.000.000

Thanks
    0
    Quote Nguyên văn bởi thuychieudo4
    do dịch thuật ko chuẩn bạn ơi,đúng ra là skin bị mất khi bị tấn công cơ,khi đạt đến 1 giới hạn nào đó thì sẽ bị mất skin,ví dụ như bị con ma rơm đánh 1 máu thì không mất nhưng bị con ong fang cho 200 máu thì mất ^^ ví dụ thôi đấy nhé,bạn cứ hiểu nôm na là thế
    mày nghĩ giống tường băng hay hỏa sao
    sai !
    sức phản kháng càng cao đánh càng lâu mất,chỉ có thế thôi
    hắc hắc...Con Đường Ăn Cướp

Newbie Avatar của chien2012222

Level: 20 [?]
    Experience: 26.615
    Next Level: 29.658

Thanks
    0
    Ngâm đến chết ko hiểu kakaaka làm gì khổ thế

Newbie Avatar của BốThổVùngCao

Level: 26 [?]
    Experience: 115.109
    Next Level: 125.609

Thanks
    0
    bạn nói có chỗ rất đúng về bar/MS khi train PT nhưng theo mình thấy khi solo thi ko ổn cho lắm bạn cứ up skill của bảng bar lên xem no delay thế nào rùi hang thử 1 acc nha

Hardcore Gamer Avatar của manu_prolaem

Level: 49 [?]
    Experience: 8.835.839
    Next Level: 10.000.000

Thanks
    0
    Quote Nguyên văn bởi BốThổVùngCao
    bạn nói có chỗ rất đúng về bar/MS khi train PT nhưng theo mình thấy khi solo thi ko ổn cho lắm bạn cứ up skill của bảng bar lên xem no delay thế nào rùi hang thử 1 acc nha
    xèo
    3 skill delay như điện,đảm bảo cho bạn train thừa sức
    hắc hắc...Con Đường Ăn Cướp