Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 29

Chủ đề: [ThanhLong] Ý tưởng cho Event sắp tới !

PCN CLB Hồ Chí Minh Avatar của cry4loves

Level: 40 [?]
    Experience: 2.074.782
    Next Level: 2.111.327

Thanks
    0

[ThanhLong] Ý tưởng cho Event sắp tới !

Nhân dịp sv mới 3 job đông vui CLB SilkRoad HCM sẽ tổ chức event cho sv thêm phần sôi động. Cơ cấu giả thưởng như sau :
    Giải nhất : 1 set TT F10
    Giải nhì : 1 X2hh xanh
    Giải ba : 1 Nasrun zin =]]

Với mong muốn tổ chức 1 event thật vui, mình mong các bạn đóng góp ý tưởng để tổ chức event. Để khích lệ tinh thần event nào dc chọn sẽ có 1 giải khuyến khích là 1 DHHS.

Mọi ý tưởng đóng góp xin post tại topic này. Quyết định cuối cùng là của BCH CLB dựa trên tình hình sv và khả năng tổ chức của CLB. Mong các bạn đóng góp ý kiến.

2. The Following User Says Thank You to cry4loves For This Useful Post:

imported__thienloi_ (04-26-2014)

3. Game HOT chơi ngay: Con đường tơ lụa | Ongame

Casual Gamer Avatar của nobitahn89

Level: 36 [?]
    Experience: 987.142
    Next Level: 1.000.000

Thanks
    0

ý kiến góp vui.

Quote Nguyên văn bởi cry4loves Xem bài viết
    Nhân dịp sv mới 3 job đông vui CLB SilkRoad HCM sẽ tổ chức event cho sv thêm phần sôi động. Cơ cấu giả thưởng như sau :

Với mong muốn tổ chức 1 event thật vui, mình mong các bạn đóng góp ý tưởng để tổ chức event. Để khích lệ tinh thần event nào dc chọn sẽ có 1 giải khuyến khích là 1 DHHS.

Mọi ý tưởng đóng góp xin post tại topic này. Quyết định cuối cùng là của BCH CLB dựa trên tình hình sv và khả năng tổ chức của CLB. Mong các bạn đóng góp ý kiến.
    theo mình thì CLB tổ chức even cho anh em đua ngựa xuyên 3 thành or 4 thàng.vì đua ngụa k có sự chênh lệch về cấp độ cũng như giới hạn người chơi.CLB có thể cử ra các thành viên để tạo pt8,giám sát quá trình đua ngựa.có thể tránh được tình trạng gian lận.
    cảm ơn CLB đã tổ chức sân chơi cho ae sro.

Kim Gà Là Ta Avatar của KimCùiBắp

Level: 44 [?]
    Experience: 3.698.115
    Next Level: 4.297.834

Thanks
    19
    Mong các bạn đóng góp chân tình để Event dc diễn ra thành công , nhưng bài viết chữi bới sẽ dc del ko báo trước !

Thanks
    0
    Quote Nguyên văn bởi nobitahn89 Xem bài viết
    theo mình thì CLB tổ chức even cho anh em đua ngựa xuyên 3 thành or 4 thàng.vì đua ngụa k có sự chênh lệch về cấp độ cũng như giới hạn người chơi.CLB có thể cử ra các thành viên để tạo pt8,giám sát quá trình đua ngựa.có thể tránh được tình trạng gian lận.
    cảm ơn CLB đã tổ chức sân chơi cho ae sro.
    Khuyến khích event nào liên quan đến Job vì điểm nhấn của SV này là Job. Đua ngựa thì nhiều quá rồi ^^.

Newbie Avatar của huyenchivas

Level: 22 [?]
    Experience: 43.656
    Next Level: 49.025

Thanks
    0
    Quote Nguyên văn bởi cry4loves Xem bài viết

Theo mình nghĩ sever Thanh Long là sever mới ra nên tổ chức 1 event mang tính cạnh tranh như đấu solo theo cấp dộ :) vd : giới hạn theo lv từ lv 42>50 đấu vs nhau 51>60 đấu với nhau 61>65 và từ 65>70 . Để dễ hơn cho GM quản lí event thì có thể xét bảng đấu theo G vs 2 G 1 bảng phân chia theo các cặp đấu cùng lv và chọn ra các thành viên ứng với từng lv của họ để vào vòng sau đánh với những người giành quyền ở bảng khác . Phần thưởng cho mỗi người vô đich ở mỗi giới hạn lv là 1 lượng silk tùy tâm GM :) hoặc 1 cái món đồ trong f10 :) và sau đó tổ chức đua ngựa hoặc đua tete :) mà tốt nhất GM thu hồi TeTe nhanh nhất là giải buôn cho các trade :) xuất phát cùng 1 thời điểm và cùng 1 thành ai về đầu tiên sẽ là người chiến thắng và thời gian ấy giới hạn lv có thể cướp được chỉ lv 3x trở xuống hoặc 4x trở xuống
    Hidden Content Xầu Thiên Thu Hidden Content
    Hidden Content Vạn Kiếp Khổ Hidden Content

Newbie Avatar của sondonghp

Level: 17 [?]
    Experience: 11.859
    Next Level: 13.278

Thanks
    0

Đua ngựa

mình thấy even đua ngựa rất là kick tính và hấp dẫn GM nên làm cái Đua Ngựa cho no hấp dẫn không có sự chênh lệch giữa giàu và nghèo, lv cao hay thấp.miễn là có silk mua con ngựa f10 +lv 5 hay 10 gì đấy--> là ok

Thanks
    0
    Quote Nguyên văn bởi huyenchivas Xem bài viết
    Theo mình nghĩ sever Thanh Long là sever mới ra nên tổ chức 1 event mang tính cạnh tranh như đấu solo theo cấp dộ :) vd : giới hạn theo lv từ lv 42>50 đấu vs nhau 51>60 đấu với nhau 61>65 và từ 65>70 . Để dễ hơn cho GM quản lí event thì có thể xét bảng đấu theo G vs 2 G 1 bảng phân chia theo các cặp đấu cùng lv và chọn ra các thành viên ứng với từng lv của họ để vào vòng sau đánh với những người giành quyền ở bảng khác . Phần thưởng cho mỗi người vô đich ở mỗi giới hạn lv là 1 lượng silk tùy tâm GM :) hoặc 1 cái món đồ trong f10 :) và sau đó tổ chức đua ngựa hoặc đua tete :) mà tốt nhất GM thu hồi TeTe nhanh nhất là giải buôn cho các trade :) xuất phát cùng 1 thời điểm và cùng 1 thành ai về đầu tiên sẽ là người chiến thắng và thời gian ấy giới hạn lv có thể cướp được chỉ lv 3x trở xuống hoặc 4x trở xuống
    Ghi nhận ý kiến của bạn nhưng mình sợ rằng ko đủ nhân lực để thực hiện vì event là của CLB nên sự trợ giúp của GM là khá hạn chế.

Amateur Avatar của dongckd01

Level: 29 [?]
    Experience: 208.441
    Next Level: 242.754

Thanks
    0

solo theo cấp

Không có char nhưng góp ý. Pvp theo cấp độ vào uối tuần. mỗi tuần giới hạn theo cấp độ chênh lẹch 10 lv là hợp lý, ai đk thu phí gold khi vào solo. Lập topic cho tùwng cấp độ đk. Phí và giải có thể là gold hoặc qùa oncash. Mình thấy giờ có thể chia làm 3 nhóm 40-50. 50-60. 60-70. Chia ra theo tháng xoay vòng. Giải nhất 1 cái x2 tháng là đẹp. Phí đk bằng gold để chống lạm phát. tuànnào ko đủ 5 nhóm đk thì có thể bỏ tuần đó và giới hạn khoảng 10-15 cặp đánh loại trực tiếp

Newbie Avatar của h4ckx0r

Level: 11 [?]
    Experience: 1.971
    Next Level: 2.074

Thanks
    0
    Event buôn từ thành 1 sang thành 3, 4 hoặc 5 tùy thời gian cho phép của event diễn ra.
    Người chiến thắng là người về thành bán sản vật đầu tiên và chụp hình bán sản vật (để phân biệt sản vật của thành nào) up lên forum đầu tiên để trao giải thưởng, tùy theo giải thưởng để trao các số lượng giải thưởng tương ứng.

Trong chuyến buôn sẽ bắt gặp party thief hoặc hunter pvp với nhau để mang tính hấp dẫn của event và không tránh khỏi rớt hàng, mang tính gây cấn hơn nữa. Về giải thưởng cho thief hoặc hunter chúng ta sẽ trao giải theo party.

Ví dụ như sau:

Đối với trade: Người về 1 là người bán sản vật đầu tiên. (Tất nhiên là 5*)

Đối với hunter: hunter nằm trong party của trade bán sản vật đầu tiên.

Đối với thief: party về làng thief bán sản vật đầu tiên (>= 4* vì có thể không thể nhặt hết 5* của trade rớt hàng)

1 vài ý kiến nhỏ, mong BTC ghi nhận. Chúc BTC có event sôi nổi và hấp dẫn cho mọi người.

Have fun.

Chủ nhiệm CLB Hải Phòng Avatar của miss_h88

Level: 38 [?]
    Experience: 1.283.964
    Next Level: 1.460.206

Thanks
    0

Big trade

big trade se thu hut tat ca moi nguoi trong SV, đây se là everet thu hut tat ca moi nguoi trong SV và sẽ có nhiều LM hay G học theo.

• Trang 1/3 123 CuốiCuối