Hiện kết quả từ 1 tới 1 của 1

Chủ đề: WordPress Hosting là gì?

Newbie Avatar của fantashy

Level: 12 [?]
    Experience: 2.086
    Next Level: 2.912

Thanks
    0

WordPress Hosting là gì?

Lưu trữ WordPress là gì? Nói ngắn gọn:
    Hiểu theo nghĩa đơn giản nhất, lưu trữ WordPress chỉ là lưu trữ đã được tối ưu hóa để đáp ứng tốt hơn nhu cầu bảo mật và hiệu suất của WordPress. Nó cũng thường bao gồm các cài đặt WordPress bằng một cú nhấp chuột để dễ dàng bắt đầu với WordPress. Và một số máy chủ WordPress thậm chí sẽ tự động cập nhật phần mềm WordPress của bạn khi cần.

Có hai loại lưu trữ WordPress chính - lưu trữ WordPress được chia sẻ và lưu trữ WordPress được quản lý. Tôi sẽ thảo luận từng chi tiết dưới đây.

Tham khảo: https://vizi.vn/read-blog/1171

Bạn có cần lưu trữ WordPress để chạy WordPress không?
    Không . Yêu cầu tối thiểu của WordPress là không đáng kể. Tất cả những gì bạn cần là một máy chủ lưu trữ có phiên bản PHP 5.2.4 trở lên và MySQL 5.0.15 trở lên để chạy WordPress. Trong tiếng Anh đơn giản, điều này có nghĩa là tất cả các máy chủ là về mặt kỹ thuật có khả năng xử lý WordPress.

Nhưng điều đó không có nghĩa là tất cả các máy chủ đều như nhau khi chạy WordPress. Ý tôi là, về mặt kỹ thuật ăn Soylent Green mỗi ngày trong suốt quãng đời còn lại sẽ cung cấp cho bạn tất cả các chất dinh dưỡng bạn cần để sống. Nhưng điều đó không có nghĩa đó là công thức tốt nhất cho cuộc sống hạnh phúc!

Vì vậy, nếu bạn muốn vượt ra ngoài chỉ lưu trữ một trang web WordPress, thì một dịch vụ lưu trữ WordPress chất lượng có thể giúp bạn chạy WordPress tốt hơn.

Nhìn vào lưu trữ WordPress là gì, trang web chị em của chúng tôi, CodeInWP, đã thực hiện một cuộc khảo sát các chủ sở hữu trang web WordPress và thấy rằng những chủ sở hữu trang web lưu trữ với các máy chủ được tối ưu hóa WordPress đã báo cáo sự hài lòng tổng thể tốt hơn với máy chủ của họ qua một số số liệu.

Lưu trữ WordPress được chia sẻ là gì?
    Như tôi đã đề cập, thông thường bạn sẽ thấy hai loại lưu trữ WordPress trong tìm kiếm của mình:

Xem thêm: http://www.cklk.edu.vn/modules.php?n...topic&t=120381

Lưu trữ WordPress được chia sẻ (thường được rút ngắn thành dịch vụ lưu trữ WordPress WordPress)
    Quản lý lưu trữ WordPress
    Chia sẻ lưu trữ WordPress hầu như luôn luôn rẻ hơn trong hai tùy chọn.

Với dịch vụ lưu trữ WordPress được chia sẻ, trang web của bạn sẽ chia sẻ một máy chủ với các trang web khác. Máy chủ của bạn vẫn sẽ được tối ưu hóa hiệu suất cho WordPress, bạn sẽ không có tất cả cho riêng mình.

Ngoài các chỉnh sửa hiệu suất, bạn cũng sẽ có quyền truy cập vào một số loại trình cài đặt WordPress chỉ bằng một cú nhấp chuột. Thành thật mà nói, đây không phải là một lợi thế lớn vì cPanel (có sẵn trên hầu hết các máy chủ) đã bao gồm trình cài đặt WordPress chỉ bằng một cú nhấp chuột. Tuy nhiên, một số máy chủ WordPress được chia sẻ sẽ tiến thêm một bước và cung cấp cho bạn tùy chọn cài đặt sẵn WordPress.

Cuối cùng, một số máy chủ WordPress sẽ cung cấp để tự động nâng cấp phần mềm WordPress của bạn. Đôi khi, họ thậm chí sẽ nâng cấp các plugin và chủ đề của bạn! Giữ cho trang web WordPress của bạn được cập nhật là một biện pháp bảo mật thiết yếu , làm cho tính năng này thực sự khá quan trọng.

Bạn có thể tìm thấy một số máy chủ WordPress được chia sẻ cung cấp nhiều tính năng cụ thể hơn cho WordPress, nhưng ở trên có khá nhiều tiêu chuẩn cơ bản.

Các máy chủ WordPress được chia sẻ thường cung cấp giảm giá mạnh cho chu kỳ thanh toán đầu tiên của bạn. Sau đó, giá nhảy trở lại bình thường. Đối với chu kỳ thanh toán đầu tiên của bạn, bạn có thể mong đợi trả ít nhất 3-4 đô la mỗi tháng. Sau chu kỳ đầu tiên của bạn, thông thường bạn sẽ trả từ 7-10 đô la. Hãy nhớ rằng - đó chỉ là giá khởi điểm - các gói WordPress được chia sẻ ở tầng cao hơn sẽ đắt hơn.

Nguồn https://www.scoop.it/topic/cloud-hos...chat-luong-cao

2. Game HOT chơi ngay: Con đường tơ lụa | Ongame